PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือหน่อยคับ

Azwrithz
18th September 2013, 21:14
คือเพิ่งเจอปัญหาวันนี้เลย ผมใช้ MSI ge60 คือเปิดคอมมา เมื่อรันวินโดว์เสร็ว ก็จะมีพวก gadget S-bar ของเครื่องผมข้นมาพร้อมหน้าพร้อมตากัน เเต่วันนี้เปิดคอมปัีป ไอคอนที่เป็นสัญญาณ wifi มันค้างเลยคับ คือเป็นรูปขณะจับสัญญาณ เเล้วก็โปรเเกรมทั้งหลายที่กล่างไปตอนเเรก มันไม่ขึ้นเลยคับ เเต่ว่าเข้าเน็ตได้ปกติ เเต่เล่นไปซักพักจะเริ่มช้าเปิดเข้า my com ได้เเต่ไม่มีอะไรขึ้นเลยคล้ายๆกับข้อมูลหาย เเละทีสำคัญเลย ผมทำการ System restore เเล้วคับ มันสามารถกลับมาใช้งานเเบบ ปกติได้เลย ใช้เล่นเกม ดุฟนังฟังเพลง ไม่มีปัญหาเลย เเต่พอปิดคอมไปเเล้ว เปิดมาเล่นอีก ปัญหาเดิมก็กลับ มา ผมต้องทำ System restore ตลอดเลยคับ ผมควรเเก้ไขไงดี หรือต้องลงวินโดว์ใหม่ เเละที่สำคัญกลัวเป็นปัญหากับ HDD ผมใช้วิน 7 นะคับ