PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คลิปแฉตำรวจโบกรถ-ยัดข้อหาฝ่าไฟแดง โดนสวนกลับเงิบ

dongzadong
18th September 2013, 23:16
คลิปแฉตำรวจโบกรถ-ยัดข้อหาฝ่าไฟแดง โดนคนขับสวนกลับมีกล้องบันทึกเหตุการณ์ไว้ทั้งหมดแล้ว

เมื่อวันที่ 17 กันยายน 2556 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ขณะนี้ในโลกออนไลน์ได้มีการโพสต์คลิปวิดีโอแฉเจ้าหน้าที่ตำรวจโบกรถของผู้ขับขี่รถยนต์ พร้อมยัดข้อหาฝ่าไฟแดง แต่โดนสวนกลับจนหน้าแตก เนื่องจากรถคันดังกล่าวมีกล้องบันทึกเหตุการณ์ไว้ทั้งหมด

สำหรับคลิปดังกล่าวใช้ชื่อคลิปว่า "ดูเอาครับ อยู่ ๆ ก็โผล่มา" ซึ่งเผยให้เห็นภาพของรถยนต์คันหนึ่งกำลังวิ่งอยู่บนถนน และมีกล้องวงจรปิดสำหรับติดรถยนต์ถ่ายคลิประหว่างขับรถตามทางบนถนนแห่งหนึ่งโดยระหว่างที่ขับนั้นสัญญาณไฟเป็นสีเขียว ก่อนจะเลี้ยวขวาตามสัญญาณไฟ และเมื่อขับตรงไปกลับถูกตำรวจจราจรนายหนึ่งเดินออกมาจากเกาะกลางใต้ทางด่วน ก่อนจะส่งสัญญาณให้รถคันดังกล่าวจอดชิดซ้าย จนมีเสียงคนในรถพูดขึ้นว่า "ใช่เหรอ เราทำอะไรผิดอ่ะ ทำอะไรผิดไม่รู้ ก็ไม่ได้ฝ่าไฟแดงนี่"

ด้านตำรวจจราจรที่เรียกโบกรถให้หยุดพูดว่า ใบขับขี่ ทำไมไม่หยุดครับผม สัญญาณไฟก็ขึ้นแล้ว ก่อนที่คนในรถจะเถียงกลับทันทีว่า ยังไม่ขึ้นเลย ดูอยู่ค่ะ ดูกล้องไหม สีเขียว ยังไม่ขึ้นเหลืองด้วย ตำรวจจราจรยังพูดโต้กลับว่า เราต้องหยุดแล้วนะ ทีหลังเราต้องหยุด

ขณะที่คนขับก็ยืนยันว่าไฟเขียว ส่วนตำรวจก็ยังยืนว่า ฝ่าฝืนสัญญาณไฟมา พร้อมบอกให้ไปดูกล้อง จนคนขับรถบอกว่าไม่ต้องไปดู ผมมีกล้องบันทึกอยู่ ก่อนตำรวจจะมีท่าทีเปลี่ยนไป แล้วบอกว่า ไม่ใช่เรานะออกมาสีเหลืองแล้ว คนขับก็ตะโกนเขียว ผมเลี้ยวก็เขียวเลย ผมขอเคลียร์ตรงนี้เลย ผมมีกล้องดูอยู่ ฝ่ายตำรวจก็บอกอีกว่าคุณขับรถมาก็เหลืองแล้ว จนคนขับเองต้องอธิบายว่า ผมขับมาทางนี้ทุกวัน และผมก็รู้ว่าคุณดักทางนี้ทุกวัน ก่อนคนขับจะขอจดชื่อและเลขหมวกทำเอาตำรวจจราจรมีท่าที เปลี่ยนไปและพูดว่า ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรพี่เลย เข้าใจไหม คนขับสวนทันทีแล้วเรียกผมทำไม ผมก็ไม่ได้ผิด สุดท้ายตำรวจก็พูดว่า ผมยอมพี่ แค่อธิบายให้ฟังไม่ได้มีอะไร ก่อนที่คนขับรถจะบอกไม่เป็นอะไร เสียงผมอัดไว้หมดแล้ว และขับรถต่อไป

หลังจากที่คลิปดังกล่าวถูกเผยแพร่ออกไป ทำให้ชาวเน็ตต่างวิพากษ์วิจารณ์ถึงการทำงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจซึ่งเป็นผู้พิทักษ์สันติราษฎร์แต่กลับรีดไถเงินประชาชนมากขึ้นทุกวัน พร้อมเรียกร้องให้ผู้บังคับบัญชาตรวจสอบ

http://www.youtube.com/watch?v=_WVGD_LdZ8A

2coloreyes
18th September 2013, 23:30
ใช้กล้องติดรถยี่ห้ออะไรครับ
มีความเร็วผังในวิดีโอด้วย
ของผมมีแต่วันที่และเวลา (ไม่มีความเร็ว)

panasaz
18th September 2013, 23:38
อยากได้กล้องแบบ บันทึก ภาพ เสียง ความเร็ว แบบในคลิปน๊ะครับ..

อยากุ็ว่ามันราคาเท่าไหร่ ...ชอบ ๆ

jabbawockeez70
18th September 2013, 23:47
ถามด้วยนะครับ bigbike minibikeติดได้ไหม

2coloreyes
19th September 2013, 10:42
ถามด้วยนะครับ bigbike minibikeติดได้ไหม

อาจจะติดได้นะครับ แต่ว่าต้องต่อพ่วงเข้ากับ battery รถจักรยานยนต์เอา
ที่ fleet รถขนส่งก็ติดอยู่เหมือนกัน

มันจะมีทั้งกล้องหน้าและกล้องหลังด้วย