PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้ทริปเกม BF3

GuY_NoOpPeR
19th September 2013, 09:14
บอกตามตรงตั้งเเต่เล่นเกมนี้มาจน lvl 27

ผมใช้ปืนจำพวก ปืนกลเบา ปืนกลหนัก เเละ สไน ได้ห่วยมาก!!! ปืนสั้นยิ่งไม่ต้องพูดถึง ที่อยู่มาได้นี้ ด้วยลูกซองล้วนๆ T___T

เวลาเจอทีมตรงข้ามนี้เห็นเค้า รัวเอา รัวเอา โดนเน้นๆ:yes เเต่ทีผมยิงน่ะอย่างกะละครบู๊ช้อง 7 ส่ายซะ :(

พอจะมีเคล็ดลับรึเปล่าครับ อีกอย่างเวลาจะใช้มีดเเทงเเบบเข้าฉากดึงสร้อย เวลา หันหน้าเข้าใส่กันต้องทำยังงัยหรอครับ คือบ้างครั้งก็ได้บางครั้งก็เเย่(โดนเค้ายิงพรุน)

เเล้วชาว JKG พอมีห้องเเนะนำรึเปล่าครับ คือตอนนี้เล่นอยู่พวกเซิฟสิงคโปได้อยู่เซิฟเดียวเลย ที่เหลือปิงกระจาย

pondsif01
19th September 2013, 09:28
พวกปืนกลเบา

1 ถ้าให้ดีไม่ต้องกดยิงทีละนัดครับ กระสุนไม่ต้องขี้เหนียว ไม่ต้องกระโดดเหยงๆเหมือนเกมในประเทศไทย
2 คลิกขวาเล็งที่กระมาณบนๆหน้าอก(หรือไม่ต้องเล็งก็ได้ถ้าระยะไกล้)
3 ปืนกลหนัก ถ้าเล่นด่านที่ทางแคบๆโคตรได้เปรียบครับ เห็นสีส้มๆมาแวบๆกดนอนแล้วสาดกระสุนไปเลยครับ แต่อย่ากดแช่ครับพยายามลั่นกระสุนให้เป็นจังหวะ
4 อย่าโชว์เดี่ยว พยายามวิ่งตามหน่วยเรา รึวิ่งตามเพื่อนในทีมครับ ปลอดภัยกว่าเยอะเลย เพราะ BF ไม่ใช่เกมโชว์เดี่ยวครับถ้าไม่เทพ ไม่โปร
5 ไสนแนะนำไม่ถูก ผมก็โคตะระ ห่วยเลย
6 วิธีใช้มีที่ฉากดึง dog tag (สร้อยป้ายชื่อ) ไปด้านหลังครับแล้วกด F ถ้าศตรูอยู่หลายคนอย่าทำครับ เปลืองตัวป่าวๆ

ปล.ผมว่าผมอ่านกว่า จขกท อีก เวล 18 อยู่เลยถูกยิงพรุนตลอดโคตรเซ็ง เล่นแล้วเจอเซิฟพวกเวล 100 เต็มไปหมด ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าพวกนี้ 100 เพราะฝีมือรึว่าเพราะโปร เพราะคนเวล 100 เริ่มเยอะขึ้นมาก แถมบางคนยิงนัดเดียวตายแต่ขับอะไรไม่เป็นซักอย่าง

tonlion
19th September 2013, 10:53
มาแนะนำ หน่วย Recon หรือ สไนให้ครับ คำว่าห่วย มันเริ่มจากทุกคนเลยครับ ของผมเพิ่ง Lv 30

เล่นสไนได้ 2อาทิตย์ ยิงได้มากสุด 26 ตาย 14 จาก ยิงได้ 1 ตาย15

ถ้าจะเล่นสไน ให้เล่นบ่อยๆครับ พยายามอย่าบู้ ระยะไกล กะระยะให้ดีครับ พยาายาม อย่า เจอกันตรงๆ สไนจะเป็นพวก เล่นทีเผลอ หรือ ไม่ให้อีกฝ่ายรู้ตัว

ส่วนการยิง แนะนำ ให้ใจเย็นๆ เล๊งที่หัว นั้นแหละคือจุดตาย ถ้า ตัว บางครั้งอาจจะต้อง 2นัด เวลาเล๊งให้ กด Shift ค้างไว้ มันจะ กลั้นหายใจ

เป้าจะนิ่งขึ้น สุดท้าย เล่นบ่อยๆครับ

ThePoinTeR
19th September 2013, 11:12
ใช้ มินิแมพครับ ได้เปรียบแน่นอน เราเห็นตัวส้มๆมันก่อน ยิงดักทางที่มันจะมาเลย 55+

ทริปอื่นๆมีเยอะมากเกม BF3 ขี้เกียจเขียนอะ เกมมันอิสระมาก แอดมา TEp-Point20 ถามได้ทุกอย่างครับ ^^

markops
19th September 2013, 18:10
เอาจริงๆนะครับ
1.เลยต้องทำความรู้จักปืนที่จะใช่ว่ามันดีดมากไหม
2.พอรู้จักปืนนั่นว่าเป็นไงมั่งแล้วลองยิงวัดระยะดูว่ามันยิงออกไปแล้วมันเกาะเป็นกลุ่มระยะไหนดีสุด
3.พอเรารู้ละระยะแล้วลองไปยิงคนดูว่ากี่นัดตาย
4.พอเรารู้ระยะแล้ว OK
5.เวลาเข้าไปสู้ให้เราดูก่อนเลยว่าเป็นเราตายตรงไหนเยอะสุด ห้ามวิ่งเข้าไปเด็ดขาด ตายแน่นอน
6.ให้เราเข้าไปแบบอ้อมเพื่อเรียงกระสุนแบบสุ่มมา
7.ยิงให้ตายให้หมดจบ.......

TheOne
19th September 2013, 19:49
ถ้าเล่นสไน

1.แถวไหนศัตรู เยอะ ๆ ให้ยิงไปใส่กำแพงที่มันเห็นชัดว่า กระสุนเราอยู่ต่ำกกว่าจุดเล็งเท่าไหร่

2. หาที่สุ้ม ดี ๆ สักที่แล้วนอนรอเลย

3. แนะนำให้ไปเล่น Coop ปลดล๊อค สไนเปอร์มา

wpspo2499
19th September 2013, 20:05
=w= บอกไม่ถูกอ่ะ ส่วนมากผมก็ลุยๆไปเลย เรื่องปีนก็ไม่มีปัญหาปีนไหนก็ได้ ส่วนมากที่ยิงได้ คงอยู่ไกลๆ เพราะถ้าไกล้ ๆ ไม่ไหวปิงเยอะนี้เราสู้เค้าไม่ได้แน่นอน

แต่เอาจริงๆ ผมขับรถถังสะส่วนใหญ่

kowaot
20th September 2013, 00:30
ผมเป็นสุดยอดสไนเปอร์ครับ

headshot deluxe
20th September 2013, 09:36
มือใหม่ให้หาสายที่ตัวเองถนัดก่อน อย่าเพิ่งจับฉ่ายครับ และใช้พวกอุปกรณ์เสริมให้เป็นประโยชน์
ใช้ปืนที่แรงดีดน้อยๆ จะทำให้จับทางง่ายและเร็วกว่า เช่น F2000 หรือถ้าปืนทั่วไปก็ P90 (สังเกตว่าสองกระบอกนี้รูปทรงคล้ายๆ กัน)
สำหรับกล้องของปืนกลผมแนะนำ kobra ที่เป็นเส้นแดงๆ สามขีดครับ จะเล็งง่ายกว่า และจุดไม่บังส่วนบนของเป้าเหมือน HOLO ทำให้เล็ง headshot ง่าย
ส่วนพวก Reflect บางทีในที่แสงจ้าๆ เราจะมองไม่เห็นจุดครับ

GuY_NoOpPeR
20th September 2013, 15:39
เดี๊ยวเอาไปลองประยุกต์ใช้ครับ

ขอบคุณมาก:victory

nuninza15
20th September 2013, 15:56
ถามก่อนครับเวลาคุณยิงคุณยิงยังไง ซูมยิงหรือยิงสด
ถ้ายิงไม่ต้องคุยเลยครับ กระสุนบานเป็นจานดาวเทียมแน่ คุณต้องหัดจากการใช้่ Iron sign ก่อนชินกับการเล็งยิง จะยิงเป็นชุด หรือจะสาด ขึ้นอยู่กับความชินและประสบการ
จากนั้นมา สโครป x4 หรือ Red dot และข้อสำคัญในการยิง พยายามยกเป้าสูงเพื่อ เผื่อเอาไว้เวลาศัตรูกระโดด หรือ โดนหัวได้ง่าย ความชิน map ก็มีส่วนการใช้ความรู้สึกว่ามันจะต้องโผล่มาแน่ข้างหน้า ทำให้เวลาเล็งยิงเนีย ง่ายขึ้น

การยิงสไนเปอ แน่นอนเกมนี้ ไม่ได้กดตูมเดียวตายถ้าไม่โดนหัวหรือปืนไม่แรงจริง การยิงต้องเผื่อระยะ ด้วยเวลาศัตรูวิ่ง อีกทั้งแรงโน้มถ่วง แต่มันไม่ใช่เรื่องยาก ขึ้นอยู่ความเคยชินอีกนั้นแหละ ใช้บ่อยๆ ยิงบ่อยๆ ตายชั่งมันก็เอาใหม่

ข้อนี้สำคัญมากเกี่ยวกับการใช้ลูกซอง ห้องส่วนมากจะแบนลูกซอง (ส่วนใหญ่ TDM) ซึ่งมันได้เปรียบมากในที่แคบ คุณต้องแน่ใจว่ามั่นจริงที่จะใช้ถ้าเจอมันใช้กันทั้งห้องอย่าหวังเลยที่มือใหม่จะได้ ยิงง่ายๆ (ยิ่งผมเจอพวกเอาลูกซองมาเล่น ผมจะเตือนมันก่อนถ้าห้องเขาไม่เล่นกัน ถ้ามันยังใช้อีก ผมก็จะเอาลูกบวกคืน แล้วมันก็จะกลายเป้นห้องลูกซอง -.-)

ผมมาเทพเอาตอนเวล 40 กว่าๆ เพราะว่า MAV มันบัคไม่ได้เลยซุ่มสไนลำบากเลยต้องปรับตัวสู่สายการบู้ภาคพื้น ตอนนี้ ปีก เวล 6 ละไม่ค่อยได้เล่น TSUKIHI_PHOENIX

LuFy
20th September 2013, 15:59
เล่นปืนที่ถนัดครับอย่าเพิ่งไปเล่นเเบบone shot kill ถ้าจะฝึกสมาธิเล่นTDMบ่อยๆนะครับจะได้คุ้นเคยกานตอบโต้