PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พึ่งได้ดู Avatar

LEGACY
19th September 2013, 17:08
ได้ยินชื่อมานานแล้วแต่ไม่ค่อยชอบหนังแนวนี้ชอบดูแนว comedy มากกว่า แล้วก็พึ่งรู้ว่าหนังเรื่อง avatar เจมส์ แคเมรอน เป็นคนสร้างก็เลยลองโหลดมาดูเพราะติดใจเรื่อง titanic(ที่หนึ่งในใจเลยเรื่องนี้)
ผมได้ดู avatar ในแบบ 3D ดูกับจอ LG 42 นิ้ว 3D กราฟฟิคนี้ โคตาระอภิมหากาฬบานตะไทสุดยอดเลย เหมือนเราได้ไปร่วมรบกับพวกเค้าจริงๆ ภาพดูมีมิติมาก มุมลอย มุมลึก เห็นชัดหมด
แต่ผมสงสัยคือ ชาวนาวีกับชาวโลก อยู่มิติเดียวกันหรือเปล่า ชาวโลกเข้ามารบกับชาวนาวีได้ยังไงในเมื่อไม่ได้นอนบนเครื่องแบบที่พระเอกนอน ชาวโลกจะยึดพื้นที่ของชาวนาวีไปทำอะไร
แล้วถ้าเกิดว่าพระเอกตายในโลกของชาวนาวีแล้วในอีกโลกที่เป็นคนจะตายด้วยมั้ย :confused:

rockblood39
19th September 2013, 17:35
มันเป็นโลกเดียวกันแหละครับ ที่พระเอกไปเป็นชาวนาวี ก็แบบ ย้ายร่างอ่ะครับ ไอ้เครื่องที่พระเอกนอนคือเครื่องที่แบบย้ายจิตไปใส่รางชาวนาวีคนนึง เหมือนกันว่ามนุษย์ต้องการแร่ครับ ซึ่งแร่เนี่ยมันอยู่ตรงต้นไม้เทพเจ้าอะไรสักอย่าง(จำไม่ได้) ชาวนาวีเลยไม่ให้ เลยส่งพระเอกลงไปเจรจา พระเอกดันรักชาวนาวี แล้วเข้าร่วมชาวนาวี จึงกลายเป็นการรบกันครับ

ในกรณีตอนจบที่พระเอกสู่ร่างของนาวีแล้ว (แต่ร่างมนุษย์ตายแล้ว)ถ้าหากในร่างนาวีตาย พระเอกก็ตายครับ คือเขาย้ายร่างไปสู่นาวีสมบูรแบบแล้ว
ส่วนตอนแรกถ้าพระเอกยังนอนในเครื่องอยู่ ถ้าหากร่างนาวีตาย พระเอกก็จะกลับมาสู่ร่างมนุษย์ครับ

LovePiece
19th September 2013, 18:08
ไม่ต้องห่วงครับ เรื่องนี้ยืนยาวถึงภาค 4 เปิดกล้องแล้วด้วย การเปิดกล้องครั้งนี้ถ่าย 3 ภาคต่อเนื่องเลย แล้วพอเสร็จแล้วก็จะลงเป็นหนังรายปีเลย 2015 2016 2017

Kellidev
19th September 2013, 20:41
มนุษย์ไปเยือนดาวแพนดอร่าครับเป็นดาวของชาวนาวี เหตุที่มาเยือนเพราะมีแร่ธาตุที่มีค่ามากต่อมนุษย์ซึ่งมันมีอยู่มาก
ในพื้นที่ใต้ home tree ซึ่งเป็นเหมือนบ้านหลังใหญ่ของเผ่าของเนติรี ทีนี้มนุษย์จึงนำ DNA ชาวนาวีมาสร้างเป็นร่าง
เพื่อให้มนุษย์ส่งคลื่นจิตผ่านเครื่องในหนังเข้าควบคุมร่างนั้นทำให้ตัวเองดูเหมือนชาวนาวีพวกนาวีจะได้รู้สึกไว้ใจ
แล้วจึงไปเจรจาให้ชาวนาวีย้ายที่ไป เพื่อที่มนุษย์จะได้ขุดแร่ไปได้

สุดท้ายถ้าพระเอกตายในร่างชาวนาวีก็จะกลับคืนสู่ร่างมนุษย์ครับ ตอนจบคือพระเอกย้ายจิตถาวรสู่ร่างชาวนาวีเลยตายเป็นตาย

Mercury
20th September 2013, 12:01
เราอยู่ในมิติเดียวกันแต่คนละระบบสุริยะครับ แต่ในช่วงนั้นมนุษย์สามารถเดินทางด้วยความเร็วใกล้เคียงแสงแล้วครับ ด้วยยาน ISV Venture Star แต่การเดินทางในแต่ละครั้งต้องการแร่ Unobtanium เพื่อใช้ในการผลิตพลังงานด้วยปฏิสสาร (เป็นแร่ที่มีสนามแม่เหล็กสูงมากๆ สังเกตได้ในหนังจากที่อุปกรณ์นำทางบนเฮลิคอปเตอร์ไม่ทำงานครับ) และในปีที่หนังดำเนินเรื่องเป็นช่วงที่โลกขาดแคลนพลังงาน มนุษย์เลยสร้างยานลำนี้เพื่อหาแร่กลับไปยังโลก ซึ่งก็มาพบดาว Pandora เข้าซึ่งเต็มไปด้วยแร่นี้ มนุษย์จึงเริ่มทำการยึดครองพื้นที่เพื่อขุดแร่ แต่แน่นอนว่ามันก็ต้องมีเจ้าถิ่นก็คือชาวนาวี มนุษย์เลยทำการนำ DNA ระหว่างชาวนาวีกับมนุษย์มารวมกันสร้างเป็นชาวนาวี (ความแตกต่างสังเกตได้จากตรงจำนวนนิ้วมือเลยครับ ชาวนาวีจะมี 4 ร่างอวตารจะมี 5) เพื่อให้มนุษย์ย้ายจิตเข้าไปควบคุมได้ (ด้วยเครื่องนั้นแหละครับ) และสามารถสร้างความไว้ใจกับชาวนาวีได้ง่ายขึ้น หวังว่าจะเข้าใจนะครับ นี่อธิบายแบบละเอียดสุดๆแล้ว 5555

_SaBasTaiN_
21st September 2013, 02:05
AVATAR{เป็นหนังที่ทำรายได้มากสุดเป็นอันดับ 1 }
TITANIC{เป็นหนังที่ทำรายได้มากที่สุดเป็นอันดับ 2} สุดยอดทั้ง 2 เรื่อง:cool: