PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PSU แบรนด์ CORSAIR ดีไหมคับ

ISBRON2B
19th September 2013, 21:07
อยากถามว่า PSU แบรนด์ CORSAIR ดีไหม
เห็นคนส่วนมากใช้ Seasonic กัน
สองแบรนด์มันต่างกันมากไหมคับ

mini_bank
19th September 2013, 21:18
ดีครับ เพราะผมใช้อยู่ AX1200 แต่ราคามันถีบจาก Seasonic ไปเยอะเหมือนกันนะ คนเลยเล่น Seasonic เยอะกว่า

ปล. ถ้าท่านจะเอา Corsair ให้เล่นตัวที่ลงท้ายด้วย i ไปเลยครับถ้างบถึง ชุดควบคุมด้วย Digital ทำงานได้นิ่งกว่า แถมไม่ค่อยมีปัญหาเสียงจี่เท่าไหร่ด้วย

ISBRON2B
19th September 2013, 21:26
ดีครับ เพราะผมใช้อยู่ AX1200 แต่ราคามันถีบจาก Seasonic ไปเยอะเหมือนกันนะ คนเลยเล่น Seasonic เยอะกว่า

ปล. ถ้าท่านจะเอา Corsair ให้เล่นตัวที่ลงท้ายด้วย i ไปเลยครับถ้างบถึง ชุดควบคุมด้วย Digital ทำงานได้นิ่งกว่า แถมไม่ค่อยมีปัญหาเสียงจี่เท่าไหร่ด้วย

ขอบคุนคับที่ช่วยตอบและแนะนำ

sssss1
19th September 2013, 22:06
"corsair no i = seasonic oem"
เค้าว่ากันงี้ ส่วนตัว i เป็นคนละเจ้า