PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องซื้อรถใน GTA V แล้วไม่เซฟ

hisawahiroki
20th September 2013, 15:53
ตอนนี้หงุดหงิดมากเลยครับ :confused::confused:
เล่นช่วงแรกๆเอาเงินไปหมดกับการแต่งรถ ก็คิดว่าแต่งแล้วมันจะเซฟรถไว้ให้แต่ดันหาย ก็นึกว่าต้องซื้อมั้ง เลยลองไปซื้อผ่านเน็ตในมือถือดู 1 คัน + โรงเก็บรถ แต่งเต็มสูบ ออกไปทำภารกิจปุปกลับมารถที่ซื้อไว้หาย กลับไปดูโรงรถก็ไม่มี แบบอย่างเซ็งมันเป็นบัคเกมหรือไร :confused::confused: ต้องมาเสียตังเสียเวลาแต่งใหม่ทุกรอบที่ขับก็ไม่ไหวน่ะ สรุปทำได้แค่เก็บดองไว้ที่โรงรถ ออกไปขับเล่นๆได้แบบห้ามทำภารกิจ แล้วต้องขับมาเก็บโรงรถเหมือนเดิมถึงจะไม่หาย ใครพอจะมีวิธีเซฟรถมั่งมั้ยครับ

manshinoda
23rd September 2013, 02:58
ดันๆ รอผู้รูจ้า

manshinoda
23rd September 2013, 02:58
ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับของเถื่อนป่าว

topff
23rd September 2013, 09:25
รู้สึกว่าจะไปเอาได้ตรงที่เป็นสัญลักษณ์รูปรถขาวๆในเมือง จะเป็นทางลาดลงไปแล้วมีประตูโรงรถกั้น2ช่อง เดินเข้าไปมันจะถามว่าจะจ่ายเงินเพื่อเอารถไหม 250$ มั้งถ้าจำไม่ผิดสามารถเก็บรถได้แบบว่าเราตายหรือโดนจับหรือหายไปเฉยๆอะไรแบบนี้รถก็จะมาอยู่ที่นี่แทนแต่เก็บได้2คันเท่านั้นนะ
ระบบนี้น่าจะมีหลังจากจบภารกิจตอนแรกที่เรากับกระเทยขับรถคันใหญ่ๆไปลากรถที่จอดริมถนนครับ

manshinoda
23rd September 2013, 14:59
รู้สึกว่าจะไปเอาได้ตรงที่เป็นสัญลักษณ์รูปรถขาวๆในเมือง จะเป็นทางลาดลงไปแล้วมีประตูโรงรถกั้น2ช่อง เดินเข้าไปมันจะถามว่าจะจ่ายเงินเพื่อเอารถไหม 250$ มั้งถ้าจำไม่ผิดสามารถเก็บรถได้แบบว่าเราตายหรือโดนจับหรือหายไปเฉยๆอะไรแบบนี้รถก็จะมาอยู่ที่นี่แทนแต่เก็บได้2คันเท่านั้นนะ
ระบบนี้น่าจะมีหลังจากจบภารกิจตอนแรกที่เรากับกระเทยขับรถคันใหญ่ๆไปลากรถที่จอดริมถนนครับ

ทันย่าเป็นกระเทยหรอครับ เพิ่งรู้ -..-

topff
23rd September 2013, 18:09
ทันย่าเป็นกระเทยหรอครับ เพิ่งรู้ -..-

ผมไม่แน่ใจ ดูจากหน้าแล้วบอกเพศลำบากจริงๆ

จุดที่ไปเอารถคืนที่ผมบอกข้างบนเฉพาะ Franklin นะครับ ผมลองไปดูตัวอื่นไม่เจอจุดนี้ครับ

manshinoda
24th September 2013, 19:09
ผมไม่แน่ใจ ดูจากหน้าแล้วบอกเพศลำบากจริงๆ

จุดที่ไปเอารถคืนที่ผมบอกข้างบนเฉพาะ Franklin นะครับ ผมลองไปดูตัวอื่นไม่เจอจุดนี้ครับ

คนอื่นก็เจอครับ แล้วแต่ว่าใครจะโดนยึดรถ