PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Denpa Onna to Seishun Otoko ผมดูแล้วไม่เข้าใจอ่ะคับ

papangkron
16th September 2011, 20:51
รบกวนเพื่อนๆที่ดูแล้วเข้าใจเนื้อเรื่องมาเล่าให้ผมฟังที ผมดูแล้วไม่เข้าใจน่ะคับ:sweat:sweat รู้อย่างเดียวน้อง Erio น่าร๊ากกกกก:o:o

ChickenBomB
16th September 2011, 21:40
ประมาณ ว่า พระเอก อะ ได้ มา อยู่กับ อา ซึ่งก็ คือแม่ ของ เอริโอ้ แต่ เอริโอ้ เป็น ลูกสาวของ อา กับ ชาว ต่าง ชาติ ซึ่ง เคย เป็น สาวที่สวยที่สุดในหมู่บ้านแล้วก็ เคย หาย ตัว ไปอย่างลึกลับ แล้วกลับ มา จำไม่ได้ว่ากี่ปะ :sweat เอริโอ้เชื่อว่า เธอได้ กลายเป็นมนุษย์ ต่าง ด้าว อะไรประมาณ นั้น แต่ พระเอกเราไม่เชื่อย่างนั้น สัก นิสสสสสสส นึง เลยคิด แก้ความเชื่อผิด กับ คนในหมู่ บ้าน ขอใช้คำว่าหมู่บ้าน เพราะ ไม่ ค่อย จะเต็ม ทั้งหมู่บ้าน เลย :sweat แต่ก็ จบ แบบ งง จิงๆ ผม ว่าน่าจะมี SS2

ปล.ผมอาจพูดไม่ค่อยเข้า ใจ แต่ ผมเข้า ใจ แต่อธิบาย ยาก :sweat

muwaiza
16th September 2011, 22:24
ผมไม่เข้าใจมนุษย์อวกาศโลลิตอนท้าย
เธอคือใคร ใครเมพเรื่องนี้ชี้แจงทีดิ

yukung
16th September 2011, 22:32
ค่ายที่ทำเป็นค่าย Shaft ครับ โดยส่วนตัวผมว่าค่ายนี้ทำอนิเมออกมา(บางเรื่อง)เข้าใจยากมาก
แบบว่าตัดคำพูดของคนนี้ไปเป็นอีกคนพูดทั้งๆที่ยังพูดไม่จบ แล้วก็ตัดมาให้พูดต่ออีกที ทำให้ผมงงไปหมด

แต่ที่พอยกตัวอย่างได้ว่าทำมางงก็แค่2เรื่องเองล่ะมั้ง Bakemonogatari กับ Denpa Onna to Seishun Otoko นี่ล่ะ
แต่ดูถึงช่วงหลังๆก็พอจะเรียบเรียงเนื้อเรื่องได้เองล่ะครับ ไม่ต้องห่วง(แต่ตรูก็ยังงงกับไอเรื่องนี้อยู่จนถึงปัจจุบันเหมือนกันแฮะ)

ปล.ผมอาจเป็นพวกเข้าใจอะไรยากนะครับ ที่งงอาจมีแค่ผมก็ได้

BloodWar
17th September 2011, 00:08
จบแบบ ห้ะ จบแล้วเหรอ ไรว่ะยังไม่ได้ ดู พระเอกสร้าง ฮาเร็ม เลย ^w^

arm_963
17th September 2011, 03:18
Shaf ทำก็ต้องมีงงแหละ

ตาชินโบวมันอาร์ตมาก

หวังว่าจะมี ss2 เพราะ ไปได้แค่เล่ม 3 เอง

menoskun
17th September 2011, 07:23
มนุษอวกาศโลลิ มีพลังจิตร -w- รู้เเค่นี้เเหละ

ray
17th September 2011, 12:47
=_____= เอาเนื้อเรื่องหลักๆเลยใช่มั้ยครับ

ประมาณ พ่อแม่พระเอกต้องย้ายไปที่อื่น ตัวพระเอกเลยต้องไปอยู่กับ อา ที่ต่างจังหวัด (Persona 4 ไอ้หัวเห็ด) แต่พอไปถึงบ้านขอคุณอา ชื่อ เอริโอะ ที่มีข่าวลือว่าเคยหายตัวไป ... แค่นั้น ส่วนเนื้อเรื่องอื่นๆ ก็ออกแนว Comady แหละครับ

ตอนหลังๆมา พระเอกจะเริ่มรู้สึกว่า เอริโอะ มีอะไรบางอย่าง แต่ก็ไม่รู้ว่าอะไร ... แล้วก็ตัดจบ

สรุป ไปรอ ภาค 2 ซะ !!! เพราะ BD ขายดีเราเลยได้ดูกัน แต่อาจจะมี OVA มาให้ชมก่อน ...