PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบาย] มอไซค์รับจ้าง

Shizuku
21st September 2013, 17:02
ไม่มีไรมากครับ แค่ระบายนิดหน่อย พึ่งโดนมอไซค์รับจ้างดูถูกมา =A=
คือผมพึ่งกลับจากวิทฯลัย ปกติก็นั่งมอไซค์รับจ้างจากปากซอยเข้าบ้าน
พอดีวันนี้ไม่รู้ซวยอะไรไปเจอไอบ้านี้ ให้มันมาส่งที่บ้าน บอกให้มันเข้าซอย
มันเข้านะ เข้ามาจอด แล้วให้ผมลง ทั้งๆ ที่ต้องขับเข้าไปอีก
ผมก็อ่ะ ไม่มีปัญหามันใกล้ๆ เดินได้ ลงรถเสร็จ
ผม : อ่ะ ขาด "บาทนึง" นะ
(ทั้งตัวมีเศษแค่นั้นครับ นอกนั้นเป็นแบงค์ใหญ่)
แล้วก็ยืนเงินให้มัน 11 บาท (ปกติ 12)
มัน : เห้ย ไรวะ ที่หลัง "ไม่มีเงิน" ก็ไม่ต้องขึ้นรถอ่ะ
(จากนั้นก็บ่นไรต่อไม่รู้ แล้วขับรถออกไป)

คือแบบ ไม่มี บาทนึง นี้เป็น คนไม่มีเงิน เลยหรอ ทำงานบริการแต่พูดแบบนี้นะ
แถมส่งไม่ถึงที่อีก ผมมีสิทธิจะไม่จ่ายด้วยซ้ำ ดูมันพูดดิ
อีกอย่างวินอื่นเขาคิดแค่ 10 บาท มีวินมันนี้แหละคิด 12

เซ็งเฟ้ยยยยย คนยิ่งเหนื่อยๆ =A=
/me คำราม !!!

wittosca
21st September 2013, 21:20
ซอยใหนบอกได้ป่ะ ปล.ทีหลังขึ้นวินอื่นเลยครับ

ballba
21st September 2013, 21:31
ผมอยากจะบอกว่า ผมเคยกระทืบวินเบอร์ 4 แถวบ้านมาแล้วครับ 555+

ไม่ได้มีปัญหาเรื่องยานพาหนะไรหรอก เพราะผมขับรถแล้ว

แต่มันหาว่าผมทิ้งขยะ ตรงที่มันนั่ง ประมาณว่าเห็นผมกินขนมตรงนั้น แต่จริงๆผมไม่ได้ทิ้ง

แล้วก็มาหาเรื่องผม ก็จัดเลยครับ คุยไม่รู้เรื่อง อาจจะฟังดูโหดร้าย แต่มันคือเรื่องจริง

byside002
21st September 2013, 21:40
เคยเจอวินเชียงใหม่เหมือนกัน กรณีเดียวกับ จขกท เป๊ะ

แต่เด่วนี้ผมขับ vigo ไปทักทายมัน ดันยังจะพูด ให้พาไปเลี้ยงเหล้าหน่อย กรุละจำ..น้ำมันแพงโว้ย 555+