PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับปัญหาเรื่องการเลี้ยงลูกแมว

winnerau
22nd September 2013, 10:28
คือลูกแมวผมมันมีทั้งหมด4ตัว ผมให้มันอาศัยอยู่ในลังโฟมที่ค่อนข้างพอดี(หรือแคบไปก็ไม่รู้) เสร็จแล้ววันดีคืนดี ลูกแมวผมมันจะพยายามปีนออกมาอะครับ พอปีนออกมาได้ก็กลิ้งไม่เป็นท่า -3- ลำบากผมตามพากลับที่เดิมอีก ทำไงดีครับ

ปิดไว้เลยครับ แล้วเจาะรูให้มันหายใจ ^_^

แต่น่าสงสารรร T^T

อันนี้ก็โหดไปนะ = = เวลาให้อาหารแม่แมวก็ยากอีก 555+

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ อันที่จริง ผมไม่อยากเลี้ยงแมวในบ้านก็เพราะ ขนมันนี่แหละ = = ผมก็เลยเอาไว้นอกบ้าน ส่วนที่เอาไว้ในลังโฟม เพราะถ้าเอาไว้ในลังกระดาษแม่แมวก็จะออกมาไม่ได้ -3-

pangblackarmy
22nd September 2013, 10:56
ปิดไว้เลยครับ แล้วเจาะรูให้มันหายใจ ^_^

แต่น่าสงสารรร T^T

งั้นเอามันออกไปเดินเล่นเลย

~FeaR~
22nd September 2013, 13:31
กล่องกระดาษใหญ่ๆก็น่าจะได้น่าครับ เพราะว่าผิวกล่องมันบาง แมวเกาะไม่ได้

Buffalo
22nd September 2013, 14:36
ปล่อยครับ ลูกแมวบ้านผมมี5ตัว อายุประมาณเดือนกว่าๆเพิ่งเดินได้ ผมปล่อยมันเดินทั่วบ้าน เวลากินนมค่อยจับมันมานอนกับ****ัน

leaderpor
22nd September 2013, 14:39
ขอ SS ดูลูกแมววว

diippyjas
22nd September 2013, 15:20
แสดงว่าลูกแมวแข็งแรงดีครับ เอาไปต้มแล้วถอนขนผัดเผ็ดได้เลย

jjjena1234
22nd September 2013, 16:50
เอากล่อง ที่มันสูงอะครับ แมวบ้านผมก็เป็น มันจะชอบปีนมาสำรวจด้านนอก

Spermz
22nd September 2013, 19:56
ให้เดินเยอะๆครับพอกล้ามเนื้อเริ่มแข็งแรงเป็นล่ำเป็นสันก็เอาไปถลกหนังต้มอ่อมลูกแมวได้เลยครับ.....แซบบ

TAnwa1219
22nd September 2013, 19:59
เอามันไว้ในลังโฟม ทำไมหรอครับ //อันนี้ไม่รู้จริงๆนะ ผมปล่อยให้มันเดินทั่วบ้านตั้งแต่เด็กแล้ว แต่ดีหน่อยมันไม่ค่อยอึในบ้าน

Spermz
22nd September 2013, 21:52
เอามันไว้ในลังโฟม ทำไมหรอครับ //อันนี้ไม่รู้จริงๆนะ ผมปล่อยให้มันเดินทั่วบ้านตั้งแต่เด็กแล้ว แต่ดีหน่อยมันไม่ค่อยอึในบ้าน

หลายคนส่วนใหญ่จะไม่ชอบให้แมวป้วนเปี้ยนในบ้านครับหลายๆสาเหตุเช่น บ้านผมมีผมคนเดียวชอบแมวครับ คนอื่นในบ้านจะไม่ชอบให้แมวมาเดินเวลากินข้าว เวลานั่งนอน

ส่วนญาติๆผมก็ไม่ชอบแมวทั้งบ้านครับ เพราะแมวนั้นขนร่วงบ่อยมากๆถึงมากที่สุด บางคนก็เข้าใจผิดว่า ขนแมวทำให้เป็นหอบหืด ขนแมวจะเข้าปอดบ้าง ขนแมวจะไปอุดตันในลำๆไส้บ้างอะไรบ้าง

บางครั้งแมวก็ขี้ขโมยครับ เวลาเรากินๆข้าวอยู่มันจะกระโดดขึ้นมาแล้วขโมยอาหารเราไป โดยเฉพาะเมนูปลาทั้งหลาย

ถ้าจะมีอีกเรื่องแมวชอบนอนที่สูงๆครับบนทีวี บนรถ บนเก้าอี้ บนล้อรถก็นอน แล้วบางทีแมวจะชอบฝนเล็บตัวเองครับ มันจะชอบไปฝนที่ รถ ล้อรถ เบาะหนัง เก้าอี้หนัง

คิดว่าพฤติกรรมแมวๆพวกนี้ก็น่าจะทำให้คนไม่ชอบแมวอยู่แล้วรำคาณและไม่ชอบยิ่งกว่าเดิมครับ....

แต่แมวอึในบ้านกับฉี่ในบ้านอันนี้ ผมไม่เคยเห็นแมวมันทำนะ ส่วนตัวคิดว่าแมวอาย เคยแต่ตั้งคลิปแอบถ่ายแมวฉี่ครับเลยรู้ว่าแมวตัวผู้ตัวเมียนั่งฉี่ เหมือนกัน เท่าที่สั่งเกตุ ไม่มีที่ให้กลบฝังมันไม่ฉี่ไม่อึครับ