PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบาย+บ่น]ลองเล่น 9yin ดูแล้ว

๐Rexion๐
22nd September 2013, 10:30
สรุปคือไม่โดนใจผมเลย -0-
ตอนแรกผมนึกว่าจะควบคุมตัวละครแบบ DMC เดินๆ ฟัง PK ที่ไหนได้ กดสกิล ใช้เมาส์เดิน - -*
OK เกมมันอาจจะสนุกสำหรับหลายๆ คนแต่ผมขอบายล่ะกัน โคตรน่าเบื่อเลยอ่ะ บอกตรงๆ
แต่ถ้าใครอยากไปลองเล่นก็เล่นเลยนะ มันอาจถูกใจคุณก็ได้

onalovejung
22nd September 2013, 10:39
ใช้ w a s d ก็ได้นะครับ ^^

๐Rexion๐
22nd September 2013, 10:43
ใช้ w a s d ก็ได้นะครับ ^^
อ่อ อันนั้นรู้แล้วครับ ภาพสวยระบบน่าสนใจก็จริง แต่มันไม่ถูกใจผมไง แฮะๆ = =;

oI3lacKLisTo
22nd September 2013, 10:47
ผมชอบนะเกมส์นี้เสียอย่างเดียว ที่มันเป็นเซิฟไทย เกรียนเยอะมาก เอะอะเจอหน้าฆ่าทิ้ง

ช่วงนี้ก็มีข่าว แม่ทัพปีโร่(เกรียนจัด ด่าเค้าไปทั่ว) ฆ่าคนมั่วจนโดนเขาไปตามกระทืบนอกเกมส์

ปล.ถ้าจะเล่นไปเซิฟนอกดีกว่า เขามีมารยาทกว่าเยอะ ผมก็เล่นอยู่ NA

jengdexinw
22nd September 2013, 10:48
ผมรอเล่น kingdom under fire II ><

SoLuSamBaLu
22nd September 2013, 10:49
ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นนะ แต่ลองเล่นๆไปติดเฉยเลยเพราะระบบเกมเยอะมาก การบังคับตัวละครอาจจะไม่ดี

แต่ระบบภายในเกมต้องยกให้เกมนี้เลย ทั้งมีบ้านกิลและยึดบ้านกันได้ ซึ่งบ้านกิลมีจำนวนจำกัด

สงครามกิล สงครามสำนัก ชิงตำราสำนัก ปล้น ลักพาตัว อาชีพ ที่กำลังจะมาคือ ชิงเจ้ายุทธภพผู้ชนะจะได้กระบี่อิงฟ้า อาวุธในตำนานของมังกรหยก มีอันเดียวในเซิฟ

และระบบอีกมากมาย สรุปผมไม่ชอบการควบคุมเกมนี้มากๆ แต่ผมชอบระบบมากๆเช่นกันมันจึงเสมอกันไป ถือว่าสนุกครับ pk ได้ทุกที่ส่งคนที่มีความผิดเยอะๆเข้าคุกก็ได้

นักเล่นเกม
22nd September 2013, 10:56
na คนร้างแล้ว ไปเล่นตอนนี้ไม่สนุกหรอก เล่นของไทยนี่แหละสนุกกว่าเยอะ
ดราม่ามันดี คนก็เยอะด้วย ไม่ก็เล่นเซิฟจีนอะแพทต์ไปไกลกว่าของไทยมาก
ล่าสุดก็เพิ่ม 6 สำนักรอง+ ไร้สำนัก มาหละ

๐Rexion๐
22nd September 2013, 11:10
ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นนะ แต่ลองเล่นๆไปติดเฉยเลยเพราะระบบเกมเยอะมาก การบังคับตัวละครอาจจะไม่ดี

แต่ระบบภายในเกมต้องยกให้เกมนี้เลย ทั้งมีบ้านกิลและยึดบ้านกันได้ ซึ่งบ้านกิลมีจำนวนจำกัด

สงครามกิล สงครามสำนัก ชิงตำราสำนัก ปล้น ลักพาตัว อาชีพ ที่กำลังจะมาคือ ชิงเจ้ายุทธภพผู้ชนะจะได้กระบี่อิงฟ้า อาวุธในตำนานของมังกรหยก มีอันเดียวในเซิฟ

และระบบอีกมากมาย สรุปผมไม่ชอบการควบคุมเกมนี้มากๆ แต่ผมชอบระบบมากๆเช่นกันมันจึงเสมอกันไป ถือว่าสนุกครับ pk ได้ทุกที่ส่งคนที่มีความผิดเยอะๆเข้าคุกก็ได้
แล้วดาบฆ่ามังกรจะมามั้ยนะ งุงิ ><

นักเล่นเกม
22nd September 2013, 17:50
ดาบฆ่ามังกร มีอันเดียวรู้สึกจะได้จากการประมูล เซิฟจีนประมูลไป แสนกว่า บาท
แต่ถ้าเซิฟไทยไม่น่าเกิน 5 หมื่น เพราะพวกอาวุธแฟชั่นเซิฟไทยราคาถูกลงอย่างเห็นได้ชัดแต่ก็อย่างแพงอยู่สำหรับบางคน
อย่างกระบี่แดง แค่ 1500 เอง เซิฟนอก 3000-4000+