PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามชื่อโปรแกรมครับ

START
22nd September 2013, 10:50
พอจะมีโปรแกรมที่ป้องกันคอมไม่ให้เข้าเว็บอนาจารไหมครับแบบถ้าเข้าไปต้องใส่พาสเพื่อปลดล็อคโปรแกรม มีไหมครับ พอดีคอมผมมีคนเข้าอ่าครับ ช่วยผมทีนะครับ

armakusarecord
22nd September 2013, 11:05
ผมมีแค่วิธีเข้าไปแก้ไฟล์ Hosts เอา ไม่ก็หา Add-on

wajana
22nd September 2013, 11:42
โปรแกรม ที่คุณต้องการ จะเป็นพวก

ซอฟท์แวร์ ที่ใช้ ปกป้อง เด็ก ๆ จาก อินเตอร์เนตครับ

ถ้าเป็น ภาษาัอังกฤษ ก็ software children protection

หรือ internet filter software อะครับ

ถ้าต้องการ แบบฟรี ก็ลอง ดู อันนี้ ครับ

http://www.pcadvisor.co.uk/features/security/3286114/the-five-best-free-parental-control-programs/

หรือ ถ้าจะ ใช้ โปรแกรม ใน windows ก็ อ่านอันนี้

http://windows.microsoft.com/th-th/windows7/prevent-children-from-using-specific-programs

ส่วน ถ้าเรา อยากล้าง history ที่ถูกเปิดมาแล้ว

ก็เข้าไปในส่วน history ของ browser แล้วลบมันออก ไปครับ

ตัวผม ก็อยากแนะนำ เด็ก ๆ ว่า

อย่าพยายาม ไปเปิด เวป พวกนั้นดีกว่า เพราะ บางที

จะเสียเงิน โดยไม่รู้ตัว กันไว้ ดีกว่าแก้ นะครับ

START
22nd September 2013, 12:09
ผมอยากได้วิธีใช้ด้วยมีไหมครับ

wajana
22nd September 2013, 12:15
อันนี้ ของ windows นะ อย่างที่ ผมให้ ลิงค์ไว้

เปิด 'การควบคุมโดยผู้ปกครอง' ด้วยการคลิกปุ่ม 'เริ่ม' คลิก แผงควบคุม จากนั้นภายใต้ บัญชีผู้ใช้และความปลอดภัยของครอบครัว ให้คลิก ตั้งค่าการควบคุมโดยผู้ปกครองสำหรับผู้ใช้ใดๆ‌ ต้องการสิทธิระดับผู้ดูแล ถ้าคุณได้รับพร้อมท์ให้ใส่รหัสผ่านของผู้ดูแลหรือการยืนยัน ให้พิมพ์รหัสผ่านหรือทำการยืนยัน

คลิกชื่อบุคคลที่คุณต้องการป้องกันไม่ให้ใช้โปรแกรมที่ระบุ

ภายใต้ การควบคุมโดยผู้ปกครอง ให้คลิก เปิด บังคับใช้การตั้งค่าปัจจุบัน

คลิก บล็อกโปรแกรมเฉพาะ

คลิก ชื่อบุคคลสามารถใช้ได้เฉพาะโปรแกรมที่ฉันอนุญาต

เลือกโปรแกรมที่คุณต้องการอนุญาต ถ้าโปรแกรมที่คุณต้องการไม่ปรากฏในรายการ ให้คลิก เรียกดู เพื่อค้นหาโปรแกรม

อันนี้ คนที่เขาใช้ คอมพิวเตอร์ ของคุณ

จะต้อง ใช้ user คนละตัว กับคุณ นะครับ

เพื่อให้เรา สามารถ กำหนด user ที่จะถูก บล็อค ได้

ดังนั้น user ของคุณ ต้องตั้ง password ล็อคไว้

บังคับ ให้เขาใช้ user ของเขา ที่เรา ตั้งค่า บล็อค

การใช้บางโปรแกรม ไว้แล้ว