PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เครื่องเล่นบลูเรย์เล่นแผ่นก้อปได้มั้ยครับ

ZenonXenon
23rd September 2013, 00:12
พวก dvd vcd ก๊อปหนะครับ

BOOXIII
23rd September 2013, 00:29
vcd ไม่แน่ใจ แต่ dvd ได้แน่ครับ

ZenonXenon
23rd September 2013, 13:16
ถ้าเราใช้เล่นแผ่นเถื่อนไป แต่แผ่นแท้ก็ยังคงเล่นได้ใช่มั้ยครับ

Prirya
23rd September 2013, 13:25
ถ้าเราใช้เล่นแผ่นเถื่อนไป แต่แผ่นแท้ก็ยังคงเล่นได้ใช่มั้ยครับ

ของพวกนี้เค้าจะป้องกันที่การก็อปปี้ครับ ไม่ได้ป้องกันที่การเล่นแผ่นก็อปปี้ เพราะเกิดเรามีกล้อง VDO แล้วอัด คลิปใส่แผ่น DVD+R(แผ่นไรท์) เกิดเล่นไม่ได้ขึ้นมาจะไม่มีใครอยากซื้อครับ ดังนั้นหากตัวเครื่องรองรับ DVD-R,DVD+R ก็ไม่ต้องกลัวว่าจะเล่นแผ่นก็อปไม่ได้ เล่นได้แน่นอนครับเพราะแผ่นก็อปก็ใช้มาตฐานนี้ Ps3 ยังเล่นแผ่นผีได้เลยโดยที่ไม่ต้องดัดแปลงเครื่อง (DVD กับ BD ที่ไม่ใช่เกมส์นะ) ส่วน VCD หากเครื่องไม่ทำมารองรับก็อาจจะเล่นไม่ได้ครับ ทั้งแท้และก็อป