PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [X360] สงสัยเกี่ยวกับเครื่อง Xbox360 ครับ

The Undashing
23rd September 2013, 01:10
คือถ้าผิดหมวดยังไงก็ขอโทษด้วยละกันนะครับ แต่ผมหาข้อมูลตาม Google แล้วไม่เจอหรือพิมไม่ถูกรึเปล่าไม่รู้นะครับ เอาเป็นว่าเข้าเรื่องละกันนะครับ คือถ้าเกิดว่าเรามีเครื่อง Xbox 360 ที่แปลงสามารถเล่นเถื่อนได้มาแล้ว และเล่นโดยไม่ได้เชื่อมต่อออนไลน์ผ่านแผ่นเถื่อน ทีนี้ผมอยากรู้ครับว่าถ้าเรานำแผ่นแท้ของ Xbox 360 มาใช้ในเครื่องที่แปลงสามารถเล่นแผ่นเถื่อนได้ แล้วนำมาเล่นหรือเชื่อมต่อออนไลน์จะเกิดปัญหาอะไรรึเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :yes

Patrenko
23rd September 2013, 15:24
เหมือนกันหมดครับ แผ่นผีใน Xbox360 ข้อมูลจะตรงกันเเผ่นเเท้ทุกประการครับ ถ้าเล่นเถื่อนอยากออนก็ส่งไปอัพ LT 3.0 ครับออนได้ปกติ ส่วนเรื่องที่จะใช้แผ่นเเท้มาออนเพราะกลัวโดนอะไรกลับมาก็ยังไงก็ช่วยไม่ได้ครับถ้าเค้าคิดจะเเบนจริงๆอยู่ที่เครื่องเเปลงไม่เเปลงครับเเผ่นไม่ช่วยอะไรเลยเพราะเเผ่นก๊อปข้อมูลก็ตรงกันเเผ่นเเท้หมด แต่เหมือนว่าจะเลิกเเบนมานานเเล้วครับ ล่าสุดเห็นเเบนแค่คนที่เล่น Halo 4 ตอนที่มันหลุดออกมา GTA V ก็เห็นว่าจะเเบนคนที่ออนช่วงที่มันหลุดออกมาเหมือนกันนะแต่ก็ไม่เเบนครับเหมือนเขาจะปล่อยๆเเล้ว ผมเองก็ออนมาตั้งแต่ซื้อเครื่องมาอะครับ ถ้าเป็น LT 3.0 เเล้วก็ออนได้ปกติเลยครับไม่ต้องกังวล