PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นคางทูม

SleepZz
23rd September 2013, 03:49
ใครเคยเป็นคางทูมมั่งครับ กี่วันถึงจะหาย ผมซีเรียส มากกะจะ ทำงานแต่ดันเป็นคางทูมก่อน เลยไม่รู้ว่าจะได้ทำวันไหน - -*

chanwitpop
23rd September 2013, 09:45
ประมาณอาทิตย์นึงก็หาย(นานหน่อยก็เกือบๆ2อาทิตย์)
ไปหาหมอ กินยาหลับเถอะครับ คางทูมมันก็คล้ายๆหวัดชนิดนึง

DkTaP82
23rd September 2013, 09:55
เกิดปีไรครับ.... อายุเท่าไหร่แล้ว

สมัยนี้แทบจะไม่เป็นกันแล้วนะครับ คางทูมเนี่ย

ผมเป็นเหมือนกัน หมอบอกว่าคางทูม(หมอที่อนามัยชุมชน)

สรุปหมอมั่วครับ เหงือกผมอักเสบ คางบวมโตมาก

เพราะว่าผมมีฟันที่หัก และรากฟันยังอยู่ เลยต้องไปผ่ารากฟันออก

สรุปแล้ว คางทูมไม่ได้เป็น เพราะดูจากพศเกิด ปรึกษาแพทย์แล้ว

ว่าไม่น่าเป็น เพราะได้รับวัคซีนป้องกันแล้ว -..- เพลียยย หน้าเบี้ยวเพราะรากฟัน

ชนิดตื่นมา หน้าเบี้ยว..