PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แก้ IDM ค้าง 9x.xx%

leklovei
24th September 2013, 01:20
คัยพอรู้วิธีแก้มั่งครับ ผมโหลดเกมไปหลายเกมล่ะเปงแบบนี้ตลอดเลย ค้างตรงช่วง 9x.xx% คัยรู้วิธีแก้ช่วยทีน๊ครับ :yes

rockblood39
24th September 2013, 02:17
เข้าไปในโปรแกรม ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไฟล์ที่โหลดค้าง 99 ตรงที่อยู่อ่ะครับ ให้ไปเข้าเว็บที่โหลดไฟล์อีกครั้งแล้วก๊อป url มาใส่อีกรอบ (บางทีมันมีการเปลี่ยน url ) แล้วกดโหลดต่อ น่าจะได้ครับ บางครั้งก็ไม่ได้ แต่ส่วนมากจะได้แหละ
หรือไม่ก็ดูว่ามัน resume โหลดต่อได้มั้ย ถ้าได้ก็กด pause แล้วก็ resume อีกครั้ง มันก็ตรวจไฟล์แล้วโหลดต่อ

ลองดูคับ

leklovei
24th September 2013, 10:32
ของผมมัน resume ไม่ได้อ่ะครับ พอ pause แล้วก็ resume มันก็ให้โหลดใหม่เปง 0% เลยอ่ะครับ

santaporingg
24th September 2013, 14:07
ส่วนมากผมจะเจอเวลา NOD32 มันฟ้องว่าเป็นไวรัส หรือสปายแวร์ (เฉพาะของผมนะ อย่างอื่นไม่แน่ใจ)

มันจะค้างตรง 99.99 แล้วก็กลับไปเริ่มโหลดจาก 0 ใหม่ ประมาณว่าไม่อนุญาติให้โหลดจนเสร็จ :yes:yes:yes

symphonyall
30th September 2013, 00:59
คัยพอรู้วิธีแก้มั่งครับ ผมโหลดเกมไปหลายเกมล่ะเปงแบบนี้ตลอดเลย ค้างตรงช่วง 9x.xx% คัยรู้วิธีแก้ช่วยทีน๊ครับ :yes

เข้าตัวเลือก>>>การเชื่อมต่อ>>แล้วก็เปลี่ยน ค่าเริ่มต้นการเชื่อมต่อให้น้อยลงมา ถ้าเราใส่เต็มคือ 16 บางไฟล์ที่เราโหลดจะโหลดไม่ได้ครับ