PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ Wifi Router ดีๆหน่อยครับ

novaiceza
24th September 2013, 10:07
อยากหา Wifi Router แบบดีๆอะครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจว่ามันต้องมีไรบ้าง เห็นเขาบอกว่าถ้าเป็น wifi router อย่างเดียวจะเล่นเน็ตปกติไม่ได้ ให้ซื้อแบบที่เป็น ADSL ด้วย

ผมงงมากครับ ความรู้เรื่องนี้ผมน้อยอะครับ แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

USED_JKG
24th September 2013, 13:40
คงจะมีแต่ของ tp-link อะครับ

top_ac
24th September 2013, 17:17
คงจะมีแต่ของ tp-link อะครับ

มีทุกยี่ห้อครับ
จขกท งบเท่าไหร่ครับ

novaiceza
24th September 2013, 22:21
งบ 500 + อะครับ ผมว่าจะหาซื้อมือ 2 อะครับ คิดว่าไงครับ คนงบน้อย

top_ac
25th September 2013, 09:39
งบ 500 + อะครับ ผมว่าจะหาซื้อมือ 2 อะครับ คิดว่าไงครับ คนงบน้อย
ของเดิมเป็นอะไรครับท่าน เสียหรือว่าอะไรครับ หรืออยากให้ปล่อย wifi ได้เลยอัปครับ
งบ500+ หมายถึงยังไงครับ มือ 2 ต้องลองหาดู ใน ocz ครับ

maruchik0
25th September 2013, 09:50
อยากหา Wifi Router แบบดีๆอะครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจว่ามันต้องมีไรบ้าง เห็นเขาบอกว่าถ้าเป็น wifi router อย่างเดียวจะเล่นเน็ตปกติไม่ได้ ให้ซื้อแบบที่เป็น ADSL ด้วย

ผมงงมากครับ ความรู้เรื่องนี้ผมน้อยอะครับ แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

WIFI Router ปกติมันมี ADSL อยู่แล้วครับผมถ้ามันไม่มี ADSL มันก็เล่นเน็ตไม่ได้สิเพราะ ADLS มันเหมือนเป็นประตูเปิดเพื่อให้เน็ตเข้ามาเน็ตก็มาตามสายโทรศัพท์บ้านๆเนี้ยล่ะนั้นคือ ADSL แบบย่อๆ

ถ้าอยากได้ WIFI Router ดีๆก็แพงหน่อยขึ้นอยู่กับจุดประสงของคุณว่าจะติดตั้งที่ไหนแล้วจะเอาวงกว้างสัญญาณขนาดไหนไกลกี่เมรตเพราะเดี๋ยวนี้ WIFI Router ความเร็วในการส่งข้อมูลแตะที่ 750 Mbps แล้วน่ะเห็นผ่านๆตามา

top_ac
25th September 2013, 11:59
WIFI Router ปกติมันมี ADSL อยู่แล้วครับผมถ้ามันไม่มี ADSL มันก็เล่นเน็ตไม่ได้สิเพราะ ADLS มันเหมือนเป็นประตูเปิดเพื่อให้เน็ตเข้ามาเน็ตก็มาตามสายโทรศัพท์บ้านๆเนี้ยล่ะนั้นคือ ADSL แบบย่อๆ

ถ้าอยากได้ WIFI Router ดีๆก็แพงหน่อยขึ้นอยู่กับจุดประสงของคุณว่าจะติดตั้งที่ไหนแล้วจะเอาวงกว้างสัญญาณขนาดไหนไกลกี่เมรตเพราะเดี๋ยวนี้ WIFI Router ความเร็วในการส่งข้อมูลแตะที่ 750 Mbps แล้วน่ะเห็นผ่านๆตามา
ความเร็วในการส่งข้อมูลแตะที่ 750 Mbps
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
เน็ตผม 10 M 555555

prodjvirusscanful
25th September 2013, 12:06
เเบบ all-in-one งบ 500 หายากอยุ่นะ เเบบดีๆ