PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนสอบถามเรื่องฮาร์ดดิสก์ครับ

Nakata2009
24th September 2013, 10:13
คือว่าผมเปลี่ยนเคสใหม่ยกเครื่องเลยครับแต่ว่ายังใช้ฮาร์ดดิสก์ตัวเดิม(ฮาร์ดดิสเดิมใช้งานมาแล้วประมาณ 4 ปี)แล้วก็เปลี่ยนวินโดวส์จาก Win7 32Bit เป็น 64Bit แต่พอใช้ไปซักพักขณะที่ผมลงเกม อยู่ดีๆไดรฟ์หายไปเฉยเลยแต่ผมก็กู้คืนมาได้แต่ว่าข้อมูลไม่มีเหลือแล้ว เป็นแบบนี้มา 2 ครั้งแล้วครับ จึงอยากจะสอบถามผู้รู้ว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไรแล้วผมต้องทำยังไง หรือว่ามันพังไปแล้ว รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ