PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม!!!Burnout Paradise The Ultimate Box

mashiba
24th September 2013, 22:55
ซื้อ Burnout Paradise The Ultimate Box จาก Origin มาครับ พอกดเข้าเกมส์ไปดูมูฟวี่จบ มันจะให้เลือกรถหรืออะไรเนี้ยละ อยู่ๆก็ค้างครับ แล้ววินโดว์ก็แจ้งว่าให้ปิดโปรแกรม คือผมจะทำยังไงดีครับ ช่วยหาวิธีแก้ให้หน่อย อัพเกรดการ์ดจอก็อัพแล้ว :ask

HANG-ON
25th September 2013, 02:19
...has stop working ???

คิดได้หลักๆ คือ แรมไม่พอ / เกมมีปัญหา

ลองลบแล้วติดตั้งใหม่อีกรอบ น่าจะแก้ได้ครับ

mashiba
25th September 2013, 14:05
ผมคิดว่าไม่หน้าใช่นะครับเพราะแรมผม 6GB ซีพียู athlon ll x2 260 VGA ati 7770 อะครับ แล้วผมลองโหลดมาลงใหม่แล้วก็ไม่หาย ตัวเกมส์แท้อ่าครับซื้อจาก origin

๛KID1412๛^__^
25th September 2013, 14:17
เป็นกันเยอะมากครับ ผมก็เคยเป็นมาก่อนซื้อมาจาก Humble bundle อะ ผมจะค้างตอนเลือกรถมอเตอร์ไซค์คันที่แรงสุดในเกมส์(ผมเคยเล่นเถื่อนแล้วปลดล็อคมอเตอร์ไซค์ 100%แล้วพอซื้อแท้มันก็ใช้เซฟเกมส์ตัวเก่า) แล้วก็มีหลุดตอนระหว่างเล่นรถคันอื่นด้วยบางครั้ง วิธีแก้ผมแนะนำให้ทำทุกวิถีทางเลยครับ

http://forums.steampowered.com/forums/showthread.php?t=2597716

ทำให้หมดเลยครับเท่าที่จะทำได้ ผมก็ทำหมดก็ยังมีหลุดอยู่ที่มอไซค์คันนั้นแหละ แต่ว่าหลุดที่อื่นไม่มีละ ปรากฎว่าตัวเกมส์ผมมันเป็นภาษาไทย ขณะที่เพื่อนๆโหลดเป็นภาษาอังกฤษ ก็เลยโหลดใหม่ซะเลยเป็นภาษาอังกฤษ ก็ดีขึ้นมาในระดับนึง(ไม่แน่ใจนะว่าเกี่ยวเปล่า เพราะผมทำหมดทุกวิธีจนไม่รู้ว่าวิธีไหนฟะที่มันแก้ได้ผล)

mashiba
25th September 2013, 23:39
ขอบคุณนะครับ ผมลองทำเท่าที่ผมอ่านออกแล้ว TT แต่ก็ยังเหมือนเดิม เสียใจ เสียเงินฟรี