PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเกมออนไลน์หน่อยครับ

vabaras76
25th September 2013, 09:09
ไม่ได้เล่นออนไลน์มานาน เลยไม่รู้ว่าตอนนี้มีเกมอะไรดีๆ บ้าง
ช่วงนี้มีเกมออนไลน์เกมไหนน่าเล่นบ้างครับ
เก็บเลเวลมันๆ ระบบเจ๋งๆ แนะนำหน่อยครับ :)
(ไม่เอา HoN LoL นะครับ เบื่อนานแล้ว)

ขอถามอะไรเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยนะครับว่า
เกม Guild War2 เนี่ย เราต้องเสียตังค่าไอดีใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

tonkaw456
25th September 2013, 09:23
ผมแนะนำนะคับ C9 กะ Dragon Nest

maruchik0
25th September 2013, 10:09
ไม่ได้เล่นออนไลน์มานาน เลยไม่รู้ว่าตอนนี้มีเกมอะไรดีๆ บ้าง
ช่วงนี้มีเกมออนไลน์เกมไหนน่าเล่นบ้างครับ
เก็บเลเวลมันๆ ระบบเจ๋งๆ แนะนำหน่อยครับ :)
(ไม่เอา HoN LoL นะครับ เบื่อนานแล้ว)

ขอถามอะไรเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยนะครับว่า
เกม Guild War2 เนี่ย เราต้องเสียตังค่าไอดีใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

Guild War2 เพื่อนผมแนะนำอยู่มันบอกว่าระบบเล่นเยอะดี

Lonely_Knight
25th September 2013, 23:06
ตอนนี้ผมเล่น Final Fantasy XIV: A Realm Reborn อยู่ครับ

ซื้อแบบ Digital Download ประมานเก้าร้อย เสียรายเดือนอีกประมานเดือนละสี่ร้อย

แต่สำหรับผมคุ้มครับ เกมดีมาก ภาพก็สวย แต่คอมต้องแรงพอสมควรครับ

personzx
25th September 2013, 23:16
9yinครับ มันส์มาก

thaiemotion
25th September 2013, 23:22
เกมส์ online ในไทยพื้นๆเลยนะครับ แนะนำ 9yin นะครับ ระบบเกมส์ผมว่าดีที่สุดในไทยตอนนี้แล้ว มีระบบหลากหลายมากมาย
ผ่านเกมส์ออนไลน์เก็บเลเวล RPG มาเยอะเหมือนกันส่วนมากระบบมันก็คล้ายๆกัน แต่อันนี้มีระบบหลากหลายที่ทำให้เหมือนเราเป็นส่วนนึงของเกมส์
ยกตัวอย่างเช่น สปายสำนัก ยามเฝ้าสำนัก ขโมยคัมภีร์สำนัก ระบบอาชีพตัวละคร ป้องกันคัมภีร์สำนัก ลักพาตัว และอีกมากมาย
ถ้าคิดว่าผมเวอร์ไป ก็ลองไปเล่นดูนะครับแล้วจะรู้ว่าระบบเกมส์นี้มันมีมากมาย เล่นยังไงก็ไม่หมดจริงๆ

ปล. เล่นแรกๆอาจจะท้อทำให้เลิกเล่นไปเลยเพราะมันจะงง แต่ถ้าตั้งใจศึกษา อ่านข้อมูลมันแล้วจะสนุก ยิ่งมีเพื่อนๆเล่นด้วยกันเป็นกลุ่มยิ่งสนุก

atomza07
26th September 2013, 03:44
dragon nest สิครับ ไม่เติมก็เทพได้

SeeMaLotion
26th September 2013, 09:00
9yin อีกเสียงครับ ระบบเค้าทำมาดีครับ ต้องลองเล่นดูแล้วจะรู้ครับ

kitipong
26th September 2013, 09:15
เห็นมีแต่คนแนะนำ 9yin มันดีขนาดนั้นเลยหรอ แล้วมีดันเจี้ยนให้ลงมั้ย

basz17
26th September 2013, 09:17
ragnarok จ้า เจอกันเซิฟ osiris นะ ^O^

sinjin
26th September 2013, 09:27
Queen's blade แจ่มใช้ได้ ถ้าไม่สนกะแส ว่าเกมนี้เลียนแบบเกมนู้นนี้มา ตัวเกมจริงๆ แจ่มใช้ได้เอาเรื่องเลย แหล่มคับ

Wimpy Kid
26th September 2013, 09:31
หาเกมเล่นอยู่เหมือนกันช่วงนี้ปิดเทอมไม่มีเกมเล่น

ส่วนตัวกะว่าจะรอเล่นro2เซิฟไทย กับdc เซิฟไทยเห็นว่าประมาณเดือนตุลา

Socket_COOL
26th September 2013, 09:34
เล่น Guild War 2 ก็ดีครับ คีย์ตอนนี้ราคาไม่แพงแล้ว หรือจะซื้อมือสองก็ได้ ยังไงก็คุ้มค่าครับ เชื่อผม

souharid
26th September 2013, 09:39
need for speed world ครับ:)

vabaras76
26th September 2013, 14:28
งั้นจะลองเล่น 9yin ดูครับ ไฟล์ใหญ่ ท่าทางจะไม่ธรรมดาจริงๆ :)
กำลังโหลดอยู่ ไม่ทราบว่ามีท่านไหนเล่นบ้าง หรือใน JKGTH มีกลุ่ม 9yin มั้ยครับ

อยากเล่น Guild War 2 กับ FF อยู่เหมือนกันครับ แต่เดี๋ยวดูตังก่อน :))

teerawat999
26th September 2013, 14:45
งั้นจะลองเล่น 9yin ดูครับ ไฟล์ใหญ่ ท่าทางจะไม่ธรรมดาจริงๆ :)
กำลังโหลดอยู่ ไม่ทราบว่ามีท่านไหนเล่นบ้าง หรือใน JKGTH มีกลุ่ม 9yin มั้ยครับ

อยากเล่น Guild War 2 กับ FF อยู่เหมือนกันครับ แต่เดี๋ยวดูตังก่อน :))

9yin เล่นตอนแรกๆอาจจะโดนฆ่าได้ระวังไว้ด้วยบอกไว้อย่างเกมส์นี้ไม่เติมไม่เทพถ้าเทพต้องใช้เวลาเยอะมากระบบเกมส์ไม่มีเลเวลเก็นปราณ
ระบบชีวิตทำมาหากินจะรวยไม่รวยก็อยู่จุดนี้แหละเกมส์มีดันเจี้ยนแต่ดันใหญ่ถ้ารู้ทิศทางการลงก็ประมาณ 2-3 ช.ม.ได้ ถ้าลงไม่เป็นทั้งปาตี้ 8ช.ม.ก็ไม่ผ่าน
ของส่วนมากได้จากดันใหญ่จะเป็นวิชาตัวเบาและคำภีร์สายประทั่งชีวิต ส่วนดันเล็กจะเป็นคำภีร์เคล็ดวิชา

vabaras76
26th September 2013, 17:14
ฟังดูน่ากลัวมากๆ :eek:
มีใครยังเล่นอยู่บ้างครับ ผมไปดูในเพจก็มีคนบ่นเรื่องเติม ไม่เติม หายไปหลายคนเหมือนกัน
หรือไปเล่นเกมส์อื่นดี dragon nest มีใครเล่นมั้ย
RO ผมเล่นไม่เป็น ใครพอสอนได้บ้าง ^^"
Guild War 2 ผมจะเริ่มยังไงดี เงินมีไม่มาก แต่อยากเล่น มีใครเล่นบ้างครับ

Arteries
26th September 2013, 17:29
มีใครเล่นออนไลน์อะไรอยู่ไหม ชวนกันไปสร้างกิล joker ดิ ผมไปเล่นด้วย ^^

thaiemotion
26th September 2013, 17:53
ฟังดูน่ากลัวมากๆ :eek:
มีใครยังเล่นอยู่บ้างครับ ผมไปดูในเพจก็มีคนบ่นเรื่องเติม ไม่เติม หายไปหลายคนเหมือนกัน
หรือไปเล่นเกมส์อื่นดี dragon nest มีใครเล่นมั้ย
RO ผมเล่นไม่เป็น ใครพอสอนได้บ้าง ^^"
Guild War 2 ผมจะเริ่มยังไงดี เงินมีไม่มาก แต่อยากเล่น มีใครเล่นบ้างครับ

สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นครับ ^^
dragon nest ถ้าไม่มีเพื่อนเล่นด้วย ไม่สนุกเลยครับ
เพราะเวลาลงดัน ต้องลงเป็นทีม ไม่งั้นลงไม่ไหวเช่นลง วัว

9yin ไม่ใช่ว่าไม่เติมก็ไม่เทพนะครับ ผมก็ไม่เติมเลยยังสู้เขาได้อยู่ที่เวลาการเล่นมากกว่า
ถ้าเล่นนานหน่อย ก็มีปราณเยอะหน่อย item mall ก็ไม่มีอะไรที่ดีเวอร์ ไม่เติมก็ไม่จำเป็นครับ
เน้นที่อาชีพมากกว่าเทคนิคการหาเงิน เพราะเกมส์นี้เงินสำคัญสุดๆ

vabaras76
26th September 2013, 19:11
โอเคครับ งั้นจะเล่นดู เล่นไปเรื่อยๆ ผมแค่อยากได้เกมส์ออนไลน์เพลินๆ
ผมเล่น offline มานาน mass effect, the witcher, dragon age ไรพวกนี้น่ะครับ
แล้วมันเหงาๆ 5555+
โอเคครับ 9yin ลองเล่นดู ขอบคุณทุกท่านครับ

(ว่าแต่ท่าน thaiemotion เล่นชื่อไรคับ ผมก็ต้องการ guide บ้างไรบ้าง :))

personzx
27th September 2013, 02:22
9yin ผมเล่นเติมแค่ vip เดือนแรกเดือนเดียว นอกนั้นผมหาเงินในเกมส์ขาย ต่อยอด vip เอา 2เดือนแล้วครับ 5555555555555555.

Top_s_Black
27th September 2013, 03:18
MHF-G............................

thaiemotion
27th September 2013, 12:40
โอเคครับ งั้นจะเล่นดู เล่นไปเรื่อยๆ ผมแค่อยากได้เกมส์ออนไลน์เพลินๆ
ผมเล่น offline มานาน mass effect, the witcher, dragon age ไรพวกนี้น่ะครับ
แล้วมันเหงาๆ 5555+
โอเคครับ 9yin ลองเล่นดู ขอบคุณทุกท่านครับ

(ว่าแต่ท่าน thaiemotion เล่นชื่อไรคับ ผมก็ต้องการ guide บ้างไรบ้าง :))

ชื่อในเกมส์ America เล่นพรรคกระยาจก ครับแอ๊ดมาสอบถามได้ยินดีให้คำตอบตลอดเวลา