PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Fallout 3 กับ Fallout New Vegas อันไหนแผนที่กว้างกว่าใหญ่กว่ากันครับ

THE MIZ
25th September 2013, 11:30
Fallout 3 กับ Fallout New Vegas อันไหนแผนที่กว้างกว่าใหญ่กว่ากันครับ

แล้วถ้าให้เลือกเล่นภาคไหนดีกว่าครับ

ปล.สมมุติทั้ง2ภาคลง DLC ครบทุกตัวเลยน่ะ ย้ำว่าครบทุกตัว

neobleak
25th September 2013, 14:49
Fallout3กว้างกว่าFallout NVเยอะครับแถมทำสวยกว่าด้วย แต่ภาคNVลูกเล่นเยอะมีอะไรให้ทำเยอะกว่าFallout3 ดีกันคนละแบบอ่ะผมว่า

RlucksN
25th September 2013, 15:29
Fallout 3 ใหญ่และสวยกว่าครับ

Fallout new vegus เล็กกว่าแถมเป็นทะเลทราย บรรยากาศไม่ค่อยชวนให้อยากเดินเล่นเท่าไหร่

ทั้งสองภาคระบบเดียวกัน เอนจิ้นก็ตัวเดียวกัน ต่างกันแค่นิดหน่อย ถ้าเทียบเป็นรูปๆบางทียังแยกไม่ออกเลยว่ามันคนล่ะภาค

Fallout 3 จะมีความเป็น RPG สูงกว่า เนื้อหาและเควสจะเปิดกว้างกว่ามาก ยิ่งพอรวม DLC แล้วตัวเกมจะใหญ่มากๆ

Fallout newvegus เนื้อเรื่องโดยรวมแคบกว่าภาค 3 คือจะเน้นไปที่ 3 ฝ่าย และเราก็เป็นคนธรรมดาที่เข้าไปเกี่ยวข้องกับเรื่องพวกนี้ เนื้อเรื่องเข้มข้นกว่าภาค 3 ได้อย่างเสียอย่าง

แต่ถ้าคุณฟังหรืออ่านที่ตัวละครพูดไม่ออกก็ไม่มีประโยชน์เท่าไหร่ เล่นภาคไหนก่อนก็ได้ เพราะมันต่างกันแค่นิดหน่อย(new vegus ระบบจะลึกกว่าหน่อย)

HADOKEN
25th September 2013, 15:42
ผมเล่น Fall Out 3 จบ แต่ Fall Out NV ได้ไม่ถึงครึ่งก็เบื่อ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะมันไม่สนุกเท่าภาค 3 หรือเปล่า หรือเพราะผมเบื่อ Fall Out เเล้ว 555

แต่เรื่องพื้นที่ภาค 3 น่าเดินกว่าจริงๆ ภาค NV เจอเเต่สิ่งเเวดล้อมเดิมๆ มองไปทางไหนก็ทะเลทรายอย่างที่ท่าน RlucksN กล่าว

THE MIZ
26th September 2013, 08:51
สรุปงั้นเดียวหาโหลดภาค 3 แทนครับ

godog585858
26th September 2013, 16:01
Fallout 3 ครับ^ ^