PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [บ่น+ระบาย]นิสัยการเล่นสุดแย่ของคนไทยยังไม่หายไปอีกเหรอ?

๐Rexion๐
25th September 2013, 13:09
เอาล่ะครับคือเรื่องมันเป็นแบบนี้ ผมหาเกมในไทยเล่นเพราะทนปิงของเซิฟนอกไม่ไหวเน็ต TOT รู้ๆ กันสินะครับ
แล้วผมก็ไปลองหลายเกมมากจนมาจบที่ Divine Warriors ของค่าย GG ค่ายเดียวกันกับ C9 น่ะครับ
ครั้งแรกที่เจอนิสัยสุดตรีนนนน ผมตีมินิบอสตามเมพทั่วไปอยู่เพื่อทำเควส ใครก็ไม่รู้เดินตีหน้าตาเฉย OK เกมมีระบบท่าไม้ตายผมเลยรีบใช้ๆ ไปเพื่อจะได้ Kill Boss ตัดหน้าเกรียนครั้งแรกได้ผลครับผมทำทัน ผมเลยคิดว่ามันคงไม่มีอีกแล้วนะ จนเก็บๆ เวลมาได้ 3-4 วันล่ะ เวล 28 ไม่ใช่เวลยากนะผมไม่ค่อยไม่มีเวลา และแล้วก็เจออีกแล้วมาแย่งตีมินิบอสผม ผมก็ใจเย็ยนะไม่ได้ว่าอะไรเลยชวนเข้าปาร์ตี้ แต่ไอ้คนที่มาแย่งตีไม่เข้าปฏิเสธผมซะงั้น แล้วมันแย่งแบบหน้าเกรียดมากพอมินิบอสเลือดน้อยๆ มันหยุดตีรอเลือดบอสเหลือนิดๆ จากนั้นรีบกดท่าไม้ตายแย่งผมเลยนะ
เกมในไทยถึงส่วนใหญ่จะเป็นเกมเก่าๆ ระดับกลางๆ แต่มันก็สนุกนะครับ ถ้าคนไทยส่วนน้อยพวกนี้จะมีมารยาทเพิ่มขึ้นมาสักนิด อีกนิดหนึ่งก็ยังดี :dash

moamoa2
25th September 2013, 13:14
Divine กับ c9 ของ ini3 ครับ :)

เรื่องพวกนี้มีอยู่แล้วครับสำหรับเกมส์เซิพไทยย มันทำให้ผมเล่นเกมส์เก็บเวลพวกนี้ได้ไม่กี่วันก็เลิก!

๐Rexion๐
25th September 2013, 13:17
Divine กับ c9 ของ ini3 ครับ :)

เรื่องพวกนี้มีอยู่แล้วครับสำหรับเกมส์เซิพไทยย มันทำให้ผมเล่นเกมส์เก็บเวลพวกนี้ได้ไม่กี่วันก็เลิก!
ผมจำค่ายผิด =0=!!! 555
แต่จะให้เล่นเซิฟนอกผมเล่นญี่ปุ่นนะ โคตรมีระเบียบ เสียดายผมเลิกไปแล้วเพราะเจอกำแพงภาษาและปิงสุดยอดมว๊ากกกกกกกก (^0^; )

Dradonplus
25th September 2013, 13:25
ผมเลิกเล่นเกมส์ แนว เก็บเวล เพราะแบบนี่ ละ :(

nokung
25th September 2013, 13:27
แบบนี้หันกลับมาเล่นเกมนอกเหอะครับ เรื่องแบบนี้มันเป็นสัตจะธรรมของเกรียนเมอร์ไทยอยู่แล้วครับทุกคนต้องเจอ

ปล.ผมก็ใช้ TOT แต่ไมผมเล่น warframe ไม่ค่อยแลคว้า

LEGACY
25th September 2013, 13:27
ทำใจครับ ผมก็เคยเจอแต่เกม ran นะ มันจะมีบอสกล่องถ้าตีแล้วโชคดีจะได้แร่ บอสอาแปะอ่ะ
ผมลากมาเยอะมากอยู่ๆมีนักนูวิ่งมาตีโชคดีผมปิดไวกว่าแล้วแร่ตกผมเก็บได้มันด่าใหญ่เลยบอกแร่ของมัน มันเห็นก่อนผมนี้ตึ๊บเลย

Jerryboyz57
25th September 2013, 13:37
ผมเลิกเล่นเกมออนไลน์ที่เข้าไทยมานานแล้วครับ (เกือบ4ปีละ) เกมสุดท้ายนี่ Yulgang ครับ เซ็งกับพวกเทพทรูแล้วก็พวกแย่งคิลบอสครับ ไร้มารยาทจริงๆแล้วไอพวกนี้ นิสัยแก้ไม่หายด้วย ผมล่ะเบื่อ #พูดแล้วขึ้น

auditionko
25th September 2013, 13:39
แบบนี้หันกลับมาเล่นเกมนอกเหอะครับ เรื่องแบบนี้มันเป็นสัตจะธรรมของเกรียนเมอร์ไทยอยู่แล้วครับทุกคนต้องเจอ

ปล.ผมก็ใช้ TOT แต่ไมผมเล่น warframe ไม่ค่อยแลคว้า
warframe มันเล่นผ่าน steam ครับน่าจะมีเซิร์ฟ SEA เหมือน dota 2 อ่ะ ไอ่เรื่องสังคมแย่ผมว่าไม่ได้เป็นแค่ไทยครับแต่โซน SEA+ จีนนี่เกรียนพอกันหมด เซิร์ฟ NA ใช่ว่าไม่มีเกรียนแต่ก็น้อยกว่าอย่างเห็นได้ชัด