PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม xbox360

GetKung
27th September 2013, 01:12
จะเอาเกมลง hdd นี่ทำยังไงครับ และเครื่องผมต้องเสียบแฟรชไดร์ตลอดเวลา เพราะอะไรอะครับ พอดีเพิ่งซื้อมามือสอง
คนขายต่อไม่อธิบายอะไรเลย haeddisk ราคาเท่าไหร่ครับ สายhdmi แบบไหนหรอครับ ที่ชาตแบต แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

Phuthit
27th September 2013, 01:20
จะเอาเกมลง hdd นี่ทำยังไงครับ และเครื่องผมต้องเสียบแฟรชไดร์ตลอดเวลา เพราะอะไรอะครับ พอดีเพิ่งซื้อมามือสอง
คนขายต่อไม่อธิบายอะไรเลย haeddisk ราคาเท่าไหร่ครับ สายhdmi แบบไหนหรอครับ ที่ชาตแบต แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

ตัว HDD ต้องดูว่าเป็นรุ่นอะไรหมายถึงตัวเครื่องอะนะครับถ้าเป็นพวก slim ก็มีให้อยู่แล้วแต่ถ้าเป็นพวกตัว arcade หรืแ jasper ก็ต้องซื้อเพิ่ม 3-4 พันบาท แล้วแต่แหล่งแนะนำว่าให้ใช้พวก USB 2.0 ถ้าจะเล่นแค่ GTA V

HDMI หลายๆ ที่บอกว่าเกรดมันต่างให้ภาพคมชัดไม่เท่ากันผมว่า ความแตกต่างไม่น่าจะถึง 10% อะนะครับ ซื้อถูกๆ 100-200 บาทก็พอ โลตัสมี แต่ถ้าคิดว่าแบบแพงๆ มันดีกว่าก็ตามสะดวก มีถึง 3000 บาทเลยครับผม

ส่วนสายชาร์ต คิดว่าคงหมายถึงตัวจอยเกมส์นะครับ ถ้าเป็นตัวเดิมๆ ที่ร้านเค้าให้มาใช้ถ่านนะครับ เลือกใช่ถ่านแหละดีแล้ว ใช่แบตเดี่ยวมันก็เสื่อม ถ่านอยู่ได้ประมาณ 1-3 อาทิตย์ เล่นทุกวัน

GetKung
27th September 2013, 01:23
ขอบคุณครับ

225DCC5F
27th September 2013, 01:23
1. อ่าาา. เอาเกมลง HDD ให้ร้านทำก็ได้ครับถ้าอยากสบาย ต้องเสียบตัว
2. ต้องเสียบ HDD ตลอดการเล่นอยู่แล้วครับ - -* (มันติดกับเครื่อง)
3. HDD แยกของ XBOX360 ก็อยู่ที่ว่ามันขนาดกี่ GB ครับ
4. สาย HDMI
(หัวสีอะไรไม่สำคัญครับ อันนี้เป็นชุบทอง ทำให้ส่งสัญญาณได้เร็วขึ้น)
5. ที่ชาจแบตอันนี้ไม่ทราบครับ ไม่เคยได้ยิน เคยได้ยินแค่ Adapter เปลี่ยน V ของไฟฟ้า

GetKung
27th September 2013, 02:25
ติดตั้งโปรแกรม fsd2 ยังไงหรอครับ