PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามการดูหนัง3D ใน โน๊ตบุค ผิดหมวดขอกราบอภัย

เทพเจ้าคารอท
27th September 2013, 09:20
ผมไม่รุ้ว่าต้องไปตั้งในหมวดไหนหน่ะครับ

คือผมมีโน๊ตบุค
http://notebookspec.com/notebook/5183-HP-1000-1307TU.html

ผมอยากดูหนัง 3D ในคอมจะได้หรือเปล่าครับ
เท่าๆที่อ่านมาซึ่งผมไม่เข้าใจเท่าไหร่
มันมีสองสามระบบ ที่แน่ๆที่ผมเข้าใจ ผมดูระบบ active ไม่ได้

แล้วระบบ passive หล่ะ ผมดูได้หรือเปล่า

คือหาหนัง3d มาดู ที่มันเป็นแบบแดง-น้ำเงิน

แล้วหาแว่น แดงน้ำเงินที่ขายตามออนไลน์มาใส่แล้วดู มันจะดูได้หรือไม่

มันจะเป็น 3D ไหม

มันจะเป็น3D เหมือนในโรงหนังหรือเปล่า

แล้วหนังสามดีที่ว่าจะมีแค่สองสีคือสีแดงกับสีน้ำเงินใช่ไหมครับ อารมณ์เหมือนดูหนังขาวดำแต่เป็นสามมิติหรือปล่าว

รบกวนผู้รู้ได้ให้ความเมตตา ตอบข้อกังขาของผู้น้อยที่ด้วยความรู้่ที่มีความฝันอันสูงสุ่งที่อยากดูหนัง3D ที่ห้องเพียงลำพังโดยทิ้งความเจ็บความหลังที่ฝังใจ ให้ไหลไปกับหนังที่อยู่ตรงหน้า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

pondsif01
28th September 2013, 08:11
ไม่เข้าใจครับ

แต่วิธีดูเป็น 3d ก็ลองใช้โปรแกรม power DVD มันจะปรับเป็น 3d ได้จากนั้นก็ใส่แว่น แดง น้ำเงิน ดูมั้ง ไม่รู้เหมือนกัน