PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มองเกมในความเป็นจริง แล้วคุณจะสบายใจขึ้น

[::BlueFox::]
17th September 2011, 03:12
มันเปนแบบนี้มานานหลายครั้งแล้ว แต่คนเราก็นะ...จากอดีตถึงปัจจุบัน มักเห็นเหตุการ์ณเดิมๆเกิดขึ้นตลอด

คือเกมดังๆที่ยังไม่ออกทุกเกม ผู้คนจะตั้งความหวังไว้สูงมากๆ ต่างชมว่าสมบูรณ์แบบจริงๆ(รู้ได้ไงฟ่ะ) ผมก็ด้วย

ที่คิดว่ามันสุดยอดขนาดนั้นก็เพราะความอยาก ที่จะลองจะเล่น ทุกคนต่างหวังให้มันป็นแบบนั้น

หวังสูงมากจนลืมเรื่องที่เคยผ่านมา นี่แหละคือปัญหา แต่เมื่อทุกคนได้ลองเล่นลองทดสอบ

มุมมองจะเริ่มเปลี่ยนไปที่ล่ะนิดๆ จนหมดความอดทน เพราะว่าเกมทุกเกมต้องมีข้อผิดพลาดที่ไม่มีใครอยากให้เกิด

หลักๆก็บัคที่ทุกคนคุ้นหูกันดี และยังมีอื่นๆอีกเยอะ ที่จะทำให้คุณหมดอารมในการเล่น ที่จะทำให้เบื่อ

และบางเกมทำให้ผิดหวังอย่างรุนแรงก็มี ในเมื่อผิดหวัง... ก็ตามสเต๊ปเดิม มาตั้งกระทู้บ่น ด่า

ว่าไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ เกมกาก เกมเกรียน ไปต่างๆ ได้แต่คิดในใจว่า ก่อนเกมจะออกขาย ก่อนจะได้เล่น

ทำไมเกมนี้มันยังดีๆอยู่ - -" อ้าวกำ ใครผิดเนี่ย แต่ส่วนมากก็ไม่ได้ด่าอะไรมากมายหรอก เพราะเกมเขาก็ดี

แต่มันไม่สมบูรณ์แบบเหมือนที่ตูหวังไว้อ่ะฟ่ะ เลยบ่นเฉยๆ ประมาณนี้.

แต่บางรายก็บ่นหนักเพราะสั่งลวงหน้าอย่างแพงและผิดหวังอย่างแรง อันนี้ก็น่าเห็นใจ(ดีไหมหว่า)

อันนี้มันเป็นวงจรชีวิตของนักเล่นเกมทั่วๆไป

ก่อนเกมออกดีเลิศ(รู้ได้ไงว่ะ)-ได้เล่นข่าวเงียบ-ผ่านไปสักพัก****กากว่ะบัคเยอะHackบานบ่นๆ-ภาคใหม่ออกเย้ๆ-กลับไปอันแรก

พูดง่ายๆก็ถ้าไม่ไปตั้งความหวังไว้มากมาย ก็จะไม่ได้มาโวยวายภายหลัง และจะได้ไม่หนักอกหนักใจรอวันเกมออก

เด๋วใจจะขาดก่อนเกมออก ไม่ได้เล่นนะเออ(ขำๆนะ) ถ้าเล่นแล้ว เกมมันดีก็ค่อยคุยกัน แต่ถ้าผิดหวังก็อย่ามาโวย...

นี้ก็เปนประสบการณ์ที่เห็นคนอื่นบ้างจากตัวผมเองบ้าง พูดตรงๆ ถ้าคิดไว้สักกลางๆ ไม่หวังมากมาย ไม่ได้รังเกียจ

มันรู้สึกสบายใจจริงๆนะ ถึงผิดหวังกับเกมก็จะไม่ได้โศกเศร้าไม่ได้ทุกใจ(เสียดายตัง)มากมาย

ปล.ใครไม่พอใจก็ขอโทษด้วย เพราะมันเป็นความรู้สึกส่วนตัวของผม

-;214483']งง ไร้ซึ่งต้นสายปลายเหตุ.......... :sweat
ปล.อย่าว่าผมนะ ผมงงจริงๆว่าพูดถึงใครอะไรที่ไหน

แบบว่า ผมไม่อยากเจาะจงไปที่ใครอ่ะ เด๋วมันมีปัญหา พูดแบบกระจายๆ โทษทีคับที่ทำให้งง

อันที่จริงก็อยากจะระบุต้นเหตุ ปลายเหตุ แต่มันจะเปนเรื่อง เอาแบบมั่วๆนี้แหละ

Mid-NighAngel
17th September 2011, 03:29
,,, อ่า ส่วนตัวแล้ว ก็ไม่อยากจะพูดอะไรมากนะครับ

ยังไงก็ อยากจะบอกว่า " วัยรุ่นไทย เล่นเกมส์ด้วยความสนุก " ดีกว่านะครับ !! : )

' อย่าไปนั่งเคลียดกับมันเลย เรา ควรจะเล่นเกมส์ ดีกว่า ให้เกมส์มันเล่นเรา น๊ะจ๊ะ !

ปล . พูดซะยืดยาว มันเกี่ยวกับ หัวข้อของคุณ เจ้าของกระทู้มั้ยเนี่ย ! lol'

-[Chelsea_FC]-
17th September 2011, 03:36
งง ไร้ซึ่งต้นสายปลายเหตุ.......... :sweat
ปล.อย่าว่าผมนะ ผมงงจริงๆว่าพูดถึงใครอะไรที่ไหน