PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา ie ช่วยทีครับ มีรูป

Temza11
27th September 2013, 13:26
คือเครื่องผมใช้ win 8 pro ie 10 นะครับ แล้วเวลาผมจะเข้าเว็บอื่น หลายๆครั้งมันก็จะเด้งเข้ามาในเว็บนี้ ช่วยบอกวิธีแก้ทีครับท่าน
ขอบคุณครับ

krisana
27th September 2013, 13:37
เข้าเว็บอื่นยังไงครับ ?? เปลี่ยนลิงค์ตรงurl-addressแล้วenter หรือคลิกเข้าเว็บอื่น หรือคลิกแท็ปใหม่
ก็ลองๆดูที่..Tools(ของie)>Option ที่แท็บ General ลองๆดู Homepage นะครับ หรือว่า
Tools>Pop-up Blocker เลือกให้มันเป็น Turn on (ถ้ามันTurn on อยู่มันจะแสดงว่า Turn off) หรือว่า
ลองปิดๆลบๆ Add-ons อะไรที่คิดว่าจะทำให้มันเป็นแบบนี้ หรือไม่ก็สแกนไวรัสสปายแวร์ดูนะครับ

Temza11
27th September 2013, 13:54
เข้าเว็บอื่นยังไงครับ ?? เปลี่ยนลิงค์ตรงurl-addressแล้วenter หรือคลิกเข้าเว็บอื่น หรือคลิกแท็ปใหม่
ก็ลองๆดูที่..Tools(ของie)>Option ที่แท็บ General ลองๆดู Homepage นะครับ หรือว่า
Tools>Pop-up Blocker เลือกให้มันเป็น Turn on (ถ้ามันTurn on อยู่มันจะแสดงว่า Turn off) หรือว่า
ลองปิดๆลบๆ Add-ons อะไรที่คิดว่าจะทำให้มันเป็นแบบนี้ หรือไม่ก็สแกนไวรัสสปายแวร์ดูนะครับ

เหมือนเวลา ผมจะเข้าเว็บ jokergame แต่มันจะเด้งไปยังเว็บดังภาพนี้ มันไม่เข้าเว็บ jokergame ให้แต่ไปเข้าเว็บดังรูปภาพแทน แต่มันไม่ได้เป็นทุกครั้งอะครับ