PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไปเที่ยวกระบี่ตอนนี้ดีไหมครับ?? แล้วมีอะไรน่าเที่ยวไหม??

sattawat1979
27th September 2013, 13:58
พอดีผมได้ตั๋วเครื่องบินเที่ยวกระบี่ฟรีครับ 3 วัน 2 คืน สามารถใช้ได้ถึงปีหน้าเลย

ตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยลงภาคใต้เลย อยากลองไปเที่ยวดูบ้างน่ะครับ

อยากถามเพื่อนๆว่า ที่จังหวัดกระบี่ น่าเที่ยวมั๊ย?? ไปเที่ยวตอนนี้อันตรายมั๊ย?? ผมหมายถึงสถานการณ์ภาคใต้ตอนนี้น่ะครับ ปลอดภัยดีมั๊ย??

ผมทำแต่งานไม่ได้ไปเที่ยวอะไรกับเค้าเลย คราวนี้ต้องจัดหนักกันหน่อย :)

diawnaja
27th September 2013, 14:01
มีทะเลคับ และทะเลก็มีชีวิต ทะเลก็มีหัวใจ แล้วกระบี่ มันไม่ได้อยุ่จังหวัดชายแดนนี่ครับ ไปก้จัดหนักเลย แต่จะเจอฝนป่าวก้ไม่รุ้นะครับ
อิจฉาจัง ผมนี่โคตรอยากไปเที่ยวทะเลเลย ยังไม่ปิดเทอมเลย

27th September 2013, 14:06
ผมไม่ได้เที่ยวต่างจังหวัดมา 2 ปีแล้วมั้งครับ วันหยุดก็เอาแต่เล่นเน็ต เล่นเกม อยู่แต่ในห้องสี่เหลี่ยม เบื่อนะ :(

ไปเที่ยวธรรมชาติซะบ้างก็รู้สึกดีเหมือนกันนะ

basz17
27th September 2013, 14:16
จะสนุกเหรอครับ ฝนตกตลอดเลย

ไปทะเล น่าจะหน้าร้อนนะ อีกไม่กี่เดือนก็หนาวแล้ว เที่ยวดอยดีกว่า อิอิ

เป็นความคิดของผมนะ ก็แล้วแต่จ้า เพราะไปทะเล แล้วไม่ได้เล่นน้ำเพราะฝนตก+อากาศชื้น จะไม่สนุกเอานะ

ปล.คหสต.

Shizuku
27th September 2013, 14:19
กระบี่ตอนนี้ไม่เหมาะครับ ต้องไปช่วงๆ พฤศจิกา - เมษา น้ำทะเลจะได้ใส่ๆ เหมาะแก่การออกเล ~

บรรยากาศมันให้ครับ อยู่เกาะจริงๆ ลมทะเลยสบายๆ กับหาดทรายขาว

พูดซะผมอยากกลับไปบ้านยายเบย =A=
ผมชอบเกาะห้องน๊า ~ สบายๆ ดี แต่ตังค์ยังไม่มี 555

karn2540
27th September 2013, 14:21
แหม่ะๆ ผมอยู่กระบี่ครับตอนนี้พายุผ่านไปแล้ว กำลังอยู่ในฤดู summer เลย ร้อนๆแบบนี้ แนะนำ เที่ยวที่อ่าวพระนางเลยครับ ชิวมากๆ แล้วก็ ไร่เลย์ ครับ ทะเลสวยมาก แชมป์สุดยอดชายหาดไทย คว้าอันดับ 3 สุดยอดชายหาดเอเชีย 5555 แล้วก็มีสระมรกตครับ น้ำใสเป็นมรกตจริงๆ ส่วนเรื่ืองที่พักก็แล้วแต่ท่านเลยครับ อยาจะพักบนเกาะ หรือ ในตัวเมืองก็มีตลอดครับ เรื่องอันตรายมั้ย ? ไม่ครับ เพราะไม่ติด ชายแดนเลย ฝรั่งมาเที่ยวเยอะ มีอะไรถามได้นะครับ

27th September 2013, 14:25
จะสนุกเหรอครับ ฝนตกตลอดเลย

ไปทะเล น่าจะหน้าร้อนนะ อีกไม่กี่เดือนก็หนาวแล้ว เที่ยวดอยดีกว่า อิอิ

เป็นความคิดของผมนะ ก็แล้วแต่จ้า เพราะไปทะเล แล้วไม่ได้เล่นน้ำเพราะฝนตก+อากาศชื้น จะไม่สนุกเอานะ

ปล.คหสต.

ตั๋วฟรีมันให้ไปแต่กระบี่เท่านั้นครับ พ่อให้ผมมาอีกที

อันที่จริงผมก็อยากเที่ยวดอยเหมือนกัน ตอนนี้ก็เริ่มเข้าหนาวแล้วด้วย

มีตั๋วฟรีถ้าไม่ได้ใช้ก็เสียดาย :yes

แหม่ะๆ ผมอยู่กระบี่ครับตอนนี้พายุผ่านไปแล้ว กำลังอยู่ในฤดู summer เลย ร้อนๆแบบนี้ แนะนำ เที่ยวที่อ่าวพระนางเลยครับ ชิวมากๆ แล้วก็ ไร่เลย์ ครับ ทะเลสวยมาก แชมป์สุดยอดชายหาดไทย คว้าอันดับ 3 สุดยอดชายหาดเอเชีย 5555 แล้วก็มีสระมรกตครับ น้ำใสเป็นมรกตจริงๆ ส่วนเรื่ืองที่พักก็แล้วแต่ท่านเลยครับ อยาจะพักบนเกาะ หรือ ในตัวเมืองก็มีตลอดครับ เรื่องอันตรายมั้ย ? ไม่ครับ เพราะไม่ติด ชายแดนเลย ฝรั่งมาเที่ยวเยอะ มีอะไรถามได้นะครับ

น้ำใสกว่าบางแสนรึป่าวครับ?? ผมไปไกลสุดก็แค่บางแสน T^T

อยากเที่ยวทะเลน้ำใสๆซักครั้งจริงๆ ><

basz17
27th September 2013, 14:28
ตั๋วฟรีมันให้ไปแต่กระบี่เท่านั้นครับ พ่อให้ผมมาอีกที

อันที่จริงผมก็อยากเที่ยวดอยเหมือนกัน ตอนนี้ก็เริ่มเข้าหนาวแล้วด้วย

มีตั๋วฟรีถ้าไม่ได้ใช้ก็เสียดาย :yes

จ้า ไม่ใช้ก็เสียดายแย่ ขอให้ช่วงไปเที่ยวอากาศดีตลอด ฝนไม่ตกนะ ^O^

yoshi3416
27th September 2013, 14:30
ผมว่าไปช่วงหน้าร้อนดีกว่าไหม ช่วงนี้ฝนน่าจะตกทุกวัน

Champ 5555+
27th September 2013, 14:32
อยากไปเที่ยวครับ แต่ไม่มีเงินครับ 555555+ :rofl

karn2540
27th September 2013, 14:34

น้ำใสกว่าบางแสนรึป่าวครับ?? ผมไปไกลสุดก็แค่บางแสน T^T

อยากเที่ยวทะเลน้ำใสๆซักครั้งจริงๆ ><

ใสครับ แต่ไม่แน่ใจว่าใสกว่ารึป่าว ไม่เคยไป 555 แต่ที่แน่ๆ บรรยากาศมันให้ครับ อยู่เกาะจริงๆ ลมทะเลยสบายๆ กับหาดทรายขาว 5555
แจาถ้าพุดถึงสระมรกต ผมว่าไม่มีที่ไหนสู้ได้เลยครับ

27th September 2013, 14:46
ใสครับ แต่ไม่แน่ใจว่าใสกว่ารึป่าว ไม่เคยไป 555 แต่ที่แน่ๆ บรรยากาศมันให้ครับ อยู่เกาะจริงๆ ลมทะเลยสบายๆ กับหาดทรายขาว 5555
แจาถ้าพุดถึงสระมรกต ผมว่าไม่มีที่ไหนสู้ได้เลยครับ

ค่าโรงแรมที่พักแพงมั๊ยครับ?? สงสัยจะแพง

ผมอยากเที่ยวเกาะ อยากดูปะการัง แต่ผมว่ายน้ำไม่เป็นนะ T^T

hackZZA
27th September 2013, 21:14
ผมอยู่กระบี่ครับ มีไรถามได้เลย ตอนนี้ไม่มีเหตุการณ์อะไร ไปพีพี ไร่เลย์ อ่าวนาง ชิล ๆ

karn2540
27th September 2013, 23:21
ค่าโรงแรมที่พักแพงมั๊ยครับ?? สงสัยจะแพง

ผมอยากเที่ยวเกาะ อยากดูปะการัง แต่ผมว่ายน้ำไม่เป็นนะ T^T

ก็ไม่แพง ไม่ถูกเกินไปครับ ราคาครึ่งไปครึ่งฝรั่ง อิอิ ถ้าอยากเที่ยวแนะนำครับ เกาะพีพีเลย ตื่นเช้ามา คนเดินเยอะเลยครับ สบายนะ (บ้านเกิดผมเลย) มีอาหารตลอดทั้งวัน ไก่ทอดอะไรมีหมด 555 ค่ำๆ ก็มีเที่ยวเยอะครับ
ทั้งบาร์เต้น เรสเตอร์รอง ชิวๆ ถ้าอยากดำน้ำมีคอสครับ เรียน 2ช่วงโมง - 1 วันแล้วก็ลงน้ำได้เลย

ILoVePaNgYa
27th September 2013, 23:46
แนะนำให้พกกระเทียมไปเยอะๆครับ เพราะกระบี่ไรเทียมทาน

28th September 2013, 08:53
แนะนำให้พกกระเทียมไปเยอะๆครับ เพราะกระบี่ไรเทียมทาน

5555555555

thanakom03
28th September 2013, 10:32
ช่วงหน้าฝน อย่ามาเลย อากาศร้อนสิหน้ามาเพราะ ลมพัดตลอด

markboon2
28th September 2013, 10:58
น่าไปอยู่ครับ จะได้เจอสิ่งแปลกใหม่ครับ :cool:

482566789
28th September 2013, 12:19
ฝนตกบ่อยมากๆครับอย่าพึ่งไปก่อน ให้เลยหน้าฝนก่อน