PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องร้านอินเตอร์เน็ตคับ

jeirawat
27th September 2013, 21:17
คือว่าผมกำลังเปิด ร้านเกมส์ใหม่ คับ
อยากรู้ว่าเราอัพเดทเกมส์ออนไลน์ เครื่องลูก คับ
แต่เครื่องแม่ไม่มีเกมส์ มีแต่ Ncafe คับ (โปรแกรมคิดเงิน)

เราจะอัพเดทเกมส์ออนไลน์เครื่องลูก วิธีไหนง่ายสุดคับ
เพราะอัพเดทแล้วลอง รีสตาร์จ ใหม่ มันก็ให้ อัพเดทเหมือนเดิม

คือว่ามันเสียเวลา ลูกค้าอ่ะคับ

ทำไงดี ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยน่ะคับ

ขอบคุณคับ

095474622
27th September 2013, 21:24
ไม่ทราบว่า เครื่องลูกนี้ได้ลง

Deep freeze ไว้รึเปล่าคับ

clean1447
27th September 2013, 21:31
ก็ลงเกมส์ตามปกตินั้นแหละ พอหลังจากเที่ยงคืน ก็ปลดล็อคเครื่อง แล้วก็อัพเดทเกมส์

ควรรู้ด้วยว่าเกมส์ไหนปิดเซิฟช่วงไหน พอเที่ยงคืนค่อยทำ ยังไงก็อยู่ที่ร้านอยู่แล้ว ตอนเที่ยงคืนก็ทำ

พอเช้าเปิดร้าน ก็ล็อคเครื่องต่อ ปกติก็ทำอย่างนี้กันนั้นแหละ

ทางที่ดี ปิดดาน์โหลด ทั้งหมด เพื่อป้องกันลูกค้า โหลดอะไรมั่วๆ

แนะนำให้มีเวลาปิด อย่าเปิดทั้งวันทั้งคืน เพราะเดี้ยวตำรวจถามหา

ทางที่ดี ตรวจเช็คเครื่องทุกๆวัน ตอนร้านปิด

และที่สำคัญ ปิดป้ายตัวใหญ่ๆ ว่าอย่าส่งเสียงดัง ป้องกันพวกเกรียน Hon

แล้วในร้าน มีเพลงเปิดเบา จะได้ไม่เหงา หรือว่างๆ เป็นดีจีเลย อิอิ

jeirawat
27th September 2013, 21:48
ก็ลงเกมส์ตามปกตินั้นแหละ พอหลังจากเที่ยงคืน ก็ปลดล็อคเครื่อง แล้วก็อัพเดทเกมส์

ควรรู้ด้วยว่าเกมส์ไหนปิดเซิฟช่วงไหน พอเที่ยงคืนค่อยทำ ยังไงก็อยู่ที่ร้านอยู่แล้ว ตอนเที่ยงคืนก็ทำ

พอเช้าเปิดร้าน ก็ล็อคเครื่องต่อ ปกติก็ทำอย่างนี้กันนั้นแหละ

ทางที่ดี ปิดดาน์โหลด ทั้งหมด เพื่อป้องกันลูกค้า โหลดอะไรมั่วๆ

แนะนำให้มีเวลาปิด อย่าเปิดทั้งวันทั้งคืน เพราะเดี้ยวตำรวจถามหา

ทางที่ดี ตรวจเช็คเครื่องทุกๆวัน ตอนร้านปิด

และที่สำคัญ ปิดป้ายตัวใหญ่ๆ ว่าอย่าส่งเสียงดัง ป้องกันพวกเกรียน Hon

แล้วในร้าน มีเพลงเปิดเบา จะได้ไม่เหงา หรือว่างๆ เป็นดีจีเลย อิอิ

ขอโทด น่ะคับ ปลดล็อกเครื่องยังไงอ่ะคับ มือใหม่จริงๆ

jeirawat
27th September 2013, 21:49
ไม่ทราบว่า เครื่องลูกนี้ได้ลง

Deep freeze ไว้รึเปล่าคับ

น่าจะใช่น่ะคับ

095474622
27th September 2013, 22:30
ก็เอา ออกซะ หรือไม่ก็

หาตัวแก้ Deep Freeze ซะนะคับ

(เอาไปใช้บ่อยที่ วิทลัย แกล้ง ครู 555)

ballba
27th September 2013, 23:19
ส่วนใหญ่เจอแต่ร้าน คติว่า มรุงอยากเล่น มรุงโหลดเอง 5555+

แถมเสียเวลาด้วย

Msguzs
27th September 2013, 23:25
ใช้โปรแกรม iStorage2.5.exe ดิครับ

ลองศึกษาเอง ทำงานแบบแชร์เกมส์จากเครื่องแม่ไปเครื่องลูกครับ คือ เวลาเครื่องลูกเล่นเกมส์เนี้ยเกมส์ที่รันๆ จะมาจาก เครื่องแม่ครับ คือต้องมีเครื่องแม่ที่แรง
เพราะถ้าไม่แรง + เล่นเกมส์ไปด้วย เครื่องลูกจะแลคครับ

ข้อดีคือ เราไม่ต้องไปอัพเดทที่ละเครื่องอัพจากเครื่องแม่ทีเดียวเลย แต่ข้อเสียคือ เกมส์ที่ลูกค้าเล่นอยู่นั้น ต้องเล่นบนเครื่องเราครับ ทำให้อาจมีอาการหน่วง(แต่ร้านผมไม่หน่วง) งงไหมครับ 555+

wararuki
27th September 2013, 23:26
ระบบร้านได้ทำเองหรือเปล่าครับ

jeirawat
28th September 2013, 00:34
ระบบร้านได้ทำเองหรือเปล่าครับ

ไม่ได้ทำเองน่ะคับ

Steve-O
28th September 2013, 00:45
ขอแนะนำ พวกตำรวนอกเครื่องแบบ มารีดไถ ไปหาอ่านได้ตามพันทิพ เฟสบุค
ต่างจังหวัดโดนเยอะมาก
มาในรูปขอเงิน 1 บริจาคโต๊ะจีน แล้วให้บัตรมาว่าบริจาคแล้วไรงี้ (ถ้าบริจาคแล้วก็รอดไป เหมือนค่าคุ้มครอง ถ้าไม่ให้ โดนแน่ เค้าหาเรื่องรีดไถได้เหมือนจับมอไซ)
2 อยู่ดีๆ มาขอค้น ตรวจลิขสิท อันนี้แรงมาก ถ้าไม่จ่ายใต้โต๊ะ มันจะมาขอค้นโดนไม่มีหมายไรเลย มาเป็นกลุ่ม 5-10 คน พนักงานคุมร้านบางคนไม่รุ้(ไม่ใช่เจ้าของร้าน) บางรายโดนกระทืบ โดนยกคอมไปทั้งร้าน โดนอีกหลายอย่าง

ขอให้ไปหาอ่านเอา จะได้ทันเล่เหลี่ยมพวกมัน