PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Kingdom hearts II Final Mix+ HP bar ในเกม มันเพิ่มยังไงคับ

nonokoka
28th September 2013, 13:01
พอดีผมเล่นจน เวล 50 กว่าแล้ว แต่ HP ผมยังแค่ 24/24 อยู่เลย เห็นคนที่เล่น ที่โพสลงยูทูป เค้า 60 HP 120/120 แหนะ เลยอยากรู้ต้องทำไงให้มันเพิ่มขึ้น
ใครพอจะรู้ ช่วยทีนะคับ เล่นจบมา 3 รอบ แล้ว ได้แค่ HP ที่เพิ่มขึ้นจากการชนะบอส

askeng2555
28th September 2013, 13:13
ต้องชนะพวกบอสอะครับ หรือเล่นชาเล้นต่างๆในเกม ( พวกเห็ดไรเงี้ยมั้งครับจำไม่ค่อยได้ ) หรือไม่ก็สู้พวกบอสลับอะครับ ต้องดูโหมดที่ท่านเล่นด้วยนะว่ายากสุดรึเปล่าเพราะถ้าเล่นยากสุดเลือดจะน้อยมั้งครับ :)

Wimpy Kid
28th September 2013, 14:50
มีใครทำ Ultima weapon เป็นบ้าง บอกหน่อยดิOrichacum+หาจากไหนผมมี6อันเอง

nonokoka
28th September 2013, 15:34
ขอบคุณ สำหรับคำแนะนำคับ
ผมเล่น critical โหมด อะคับ ล่างสุดเลย
พวกเเห็ด ทำแล้วนะคับ ได้แต่ของ ก่ะคีย์เบลด
ชาเล้น ในเกมนี่ มินิ เกม ใช่หรือป่าว คับ

nonokoka
28th September 2013, 15:38
เคลียร์ Atlantica
เคลียร์ 100 Acre Wood
ในกล่องสมบัติในโลก The World That Never Was ตรงจุดเซฟทางเข้าปราสาท จะอยู่ตรงซอกใกล้ๆกับม็อก
เคลียร์คัพที่ 4 ของ โอลิมปัส ( ได้มา ก่อนไปอัดบอสตัวสุดท้ายหรือป่าวหว่า )
ในกล่องสมบัติในโลก Twilight Town ( ด่านที่ roxas ขึ้นรถไฟไปก่ะแก็งที่ ไป 4 คนอะคับ )
ในกล่องสมบัติในโลก Space Paranoid
เก็บไอเท็มวัตถุดิบทั้งหมด 50 ชนิดให้ครบ จะได้อัตโนมัติ ( อันนี้ ต้องผมเก็บกล่องหมดทุกกล่องเลย ไปดันไหนไล่เก็บหมด )