PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบคนที่เคยไปเกาหลีเรื่อง PS vita ของเกาหลีสามารถนำมาเล่นไทยได้ไหมครับ

nut11638
28th September 2013, 17:17
พอดีปิดเทอมนี้ผมกำลังจะไปเที่ยวเกาหลีอ่ะครับ
แล้วก็เลยคิดว่า ราคาเครื่องที่เกาหลีมันจะถูกกว่าหรือแพงกว่าที่ไทยอ่ะครับ
แล้วถ้าซื้อมาผมต้องทำอะไรไหมครับ ถ้าจะเล่นเกมแลนกับเพื่อนน่ะครับ
ผมคิดว่าบางที่ไปซื้อที่นู่นอาจได้ราคาถูกกว่าน่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับ:help:help

askeng2555
29th September 2013, 21:09
แพงกว่ารึเปล่าไม่ทราบอะครับ แต่ถ้าท่านจะซื้อมาเล่นที่เมืองไทยก็แค่ซื้อเครื่อง เมม แล้วก็แผ่นเกมที่จะเล่นแลนกะกับเพื่อนก็พอแล้วครับ ( ส่วนเรื่องใช้ 3g น่าจะใช้ได้ในไทยนะครับ ) การแลนเกมใน ps vita สามารถเล่นผ่าน wifi ในวงแลนได้ครับถ้าอยู่ใกล้ๆกัน หรือ ถ้าอยู่ไกลกันบางเกมก็จะสามารถต่อ wifi เล่นกับเพื่อนผ่านเน็ตได้เหมือนกันครับ :)