PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Mass Effect 2 กับ Mass Effect 3 อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ?

THE MIZ
28th September 2013, 19:22
:ask Mass Effect 2 กับ Mass Effect 3 อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ?
:ask คือผมไม่เคยเล่น Mass Effect ซักภาคน่ะครับ เลยจะถามว่าเกมนี้ดาวนี้เยอะไหมครับ
:ask แล้วเวลาเข้าไปในดาวมันจะเป็นยังไงครับ กว้างไหม แล้วให้เปิดโลกได้ปล่าวครับ หรือว่าแต่ล่ะดาวจะแคบนิดเดียว

boysornsit
28th September 2013, 19:27
ถ้าคิดจะเล่นเกมส์นี้ต้องเล่นทุกภาคนะครับเพราะเนื้อเรื่องกับเซพเกมส์มันต่อเนื่องกันเลย ดาวเยอะเเต่มันไม่ใช่โอเพ่นเวิลเราเลือกได้เเค่จะไปดาวไหนก่อน เเต่เควสเสริมก็ไปดาวอื่นได้นะ เเต่ละดาวมันจะเป็นด่านๆเหมือนเกมส์ทั่วไปเเหละครับ

markza03
28th September 2013, 19:43
ต้องบอกก่อนนะครับ เกมนี้เป็น เกม RPG เลือกทางเดินของตัวเอง มีคำถาม -ตอบ + กับ ACTION แอคชั้นมากๆๆๆๆ
เนื้อเรื่อง แจ่มเป็ดโคตรๆ ถ้าถามว่าเล่นภาคไหนก่อน ก็ต้องภาคแรกแหละครับ หรือหาไม่ได้ก็ ภาค 2 ซะ พอเล่นจบไปเล่นภาค 3 อารมจะแบบว่า เห ยดดดด
บอกตรงๆ มันเป็น เกมที่ นักเล่นเกมหรือ ชอบเล่นเกมจะต้องเล่นให้ได้ครับ ACTION-RPG ที่ดีมากๆเกมนึง :cool:

headshot deluxe
28th September 2013, 23:04
เกมไม่มีความเปิดโลกเลยครับ ทุกอย่างเป็นไปตาม script สุดๆ ฉากนึงเดินจากจุด A ไป B จบ กลับยาน และมักจะกลับไปฉากนั้นไม่ได้อีก
ภาค 1 มีความเป็น rpg มากสุด action น้อยสุด และขลุกขลักมากที่สุดตั้งแต่กราฟฟิคไปจนถึงระบบการเล่น ภาคหลังๆ โอเคขึ้น เอาใจตลาดมากขึ้น ใส่ action มาเยอะยังกะ gears of war
คนจะเล่น ME สนุกได้ต้องดื่มด่ำกับเนื้อเรื่องมากๆ ครับ และคิดไว้ล่วงหน้าเลยว่าเราจะเป็นคนแบบไหน จะใช้กลยุทธ์อะไรในการสนทนา+ตัดสินใจในสถานการณ์สำคัญๆ
ถ้าชอบสำรวจแต่ไม่สนเนื้อเรื่อง เกมนี้ไม่ใช่สำหรับคุณแน่ครับ

neobleak
29th September 2013, 07:23
มองข้ามภาคแรกไปซะงั้น จะเริ่มก็เริ่มจากภาค1ก่อนครับเพราะเซฟเกมส์มันพอตไปภาค2และ2ไป3ต่อได้ ไม่สำคัญหรอกแต่ลูกเล่นตรงนี้มันดีมากๆได้อารมย์ต่อเนื่อง
ภาคแรกอาจจะยากที่สุดเพราะมันเป็นrpgเพียวๆแต่มั่วไปสักพักเดียวก็เข้าใจเองเหมือนrpgทั่วไป :o