PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อาจจะพูดไม่ค่อยออก พูดไม่ค่อยถูก

T-VIRUS
28th September 2013, 19:24
คือเรื่องมันมี่อยู่ว่า บังเอิญผมได้ไปเจอกับน้องผู้หญิงคนหนึ่ง ในที่ที่ผมมักไปเป็นประจำ

และผมเกิดชอบน้องเค้าขึ้นมา แต่ไม่ได้คิดอะไรมาก แล้วเราก็ได้เจอกันอีกเรื่อยๆ

แต่ไม่ได้คุยอะไรกันนะ แค่มีการสั่งสายตาให้กันบ้าง มาวันหนึ่งน้องเค้าก็เดินเข้ามาหาผม

แล้วบอกกับผมว่า ชอบผมอยู่ ผมก็ตอบไปว่า พี่ก็ชอบน้องเหมือนกัน

แล้วเราก็มีโอกาสได้ไปเที่ยวด้วยกัน 2-3 ครั้ง ปัญหามันมีอยู่ว่าผมไม่รู้จะคุยอะไรกับน้องเค้าเลย

คุยแต่น้อยมาก ผมกลัวว่าน้องเค้าจะเบื่อครับ

เอ่อ!! ลืมบอกไปว่าอายุเราต่างกันตั้ง 8 ปี เพราะเหตุนี้หรือเปล่าผมถึงไม่รู้จะคุยอะไรกับเธอ

และผมก็ไม่เคยคบกับใครที่อายุต่างกันขนาดนี้มาก่อนเลย ผมต้องทำไงดี หาเรื่องอะไรไปคุยกับเธอดี

ป.ล. ผมอายุ 25 ปีทำงานแล้ว ส่วนน้องเค้าอายุ 17 เรียนอยู่ ม.5

ballba
28th September 2013, 22:09
ถ้าเป็นคนรักกันจริง ถึงไม่พูดกันบ่อย ก็ไม่เบื่อกันหรอกครับ

มันก็อยู่ที่ตัวเขาด้วยว่าจะเป็นคนแบบไหน

แต่ก่อน ตอนเด็กๆ ผมก็เป็นคนพูดน้อยครับ เอาง่ายๆเป็นคนไม่พูดเลย ขี้อาย ป๊อด ไม่มีเฮี่ยไรเลยซักอย่าง 55+

ผมก็พูดไปตามตรงว่าผมพูดให้เก่ง คือพูดให้เขาเข้าใจ และยอมรับตัวเราในสิ่งที่เราเป็นครับ :)

แล้วถ้าเขาเข้าใจ คำพูดมันไม่สำคัญหรอก สิ่งสำคัญมันอยู่ที่ใจครับ (ให้เขาชวนคุยก็ได้นะ)

T-VIRUS
28th September 2013, 22:27
ถ้าเป็นคนรักกันจริง ถึงไม่พูดกันบ่อย ก็ไม่เบื่อกันหรอกครับ

มันก็อยู่ที่ตัวเขาด้วยว่าจะเป็นคนแบบไหน

แต่ก่อน ตอนเด็กๆ ผมก็เป็นคนพูดน้อยครับ เอาง่ายๆเป็นคนไม่พูดเลย ขี้อาย ป๊อด ไม่มีเฮี่ยไรเลยซักอย่าง 55+

ผมก็พูดไปตามตรงว่าผมพูดให้เก่ง คือพูดให้เขาเข้าใจ และยอมรับตัวเราในสิ่งที่เราเป็นครับ :)

แล้วถ้าเขาเข้าใจ คำพูดมันไม่สำคัญหรอก สิ่งสำคัญมันอยู่ที่ใจครับ (ให้เขาชวนคุยก็ได้นะ)

ขอบคุณครับ