PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอ่อๆคือผมมีเรื่องที่อยากจะรู้นะครับ ใครรู้ช่วยบอกผมทีครับ

first
28th September 2013, 19:53
คือผมต้องการที่จะสร้างไวรัสและส่งไวรัสผ่านwirlessนะครับ(อยากให้เขารู้สึกถึงอารมณ์เวลาโดนแย่งเน็ต) แล้วทีนี้ผมอยากรู้วิธีว่าต้องทำอย่างไงนะครับ ขอแค่ตัวที่มีอันตรายหรือไม่มีก็ได้ครับหมั่นไส้เขามากเลยตอนนี้ แต่ไม่กล้าที่จะพูดตรงๆ(เขาhackเอารหัสไปครับ ผมลองดูผ่านnet cut ดูครับ) ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

edwardza02
28th September 2013, 20:28
Fix ip ที่ router เลยครับ ให้เครื่องคุณหรือคนในครอบครัวใช้แค่นั่น ตั้งให้มันแจกแค่จำเป็นครับ กับจำนวนเครื่องที่จะใช้

first
28th September 2013, 20:53
ทำไงอะครับ

KiSaruz
28th September 2013, 21:05
เข้าไปใน Gateway ของ Router (กด Start ตรงช่ิอง Run พิมพ์ cmd แล้วพิมพ์ ipconfig ดู ip ช่องที่สาม 192.168.**.** อะไรประมาณนี้มาใส่ใน Address ของ Browser ใส่รหัสผ่าน Router ที่มัน Set มาเช่นของผม admin admin แล้ว Login เข้าไปดูตรงหัวข้อ Wireless ตั้งรหัสมาแล้วแจกรหัสให้คนในครอบครัวครับ)มันจะง่ายกว่า ทำไวรัสอีกอย่างอย่าไปทำเลยครับมันไม่ดี ดีไม่ดีทำเองไปเผลอกดโดนเองอีก

BLASTEROUS
28th September 2013, 21:26
555 ผมแก้เผ็ดพวกนี้ โดยการใช้ wireshark ดัก packet ซึ่งหมายความว่าเราสามารถแฮ็คระบบเนตเวิร์คได้ทั้งหมด รหัสทุกอย่าง facebook เกมออนไลน์ ยิ่งถ้าเครื่องไหนมี teamviewer นี่ รับรองว่าจะเข็ดไปอีกนาน ปล.ต้องใช้ความรู้คอมในการอ่าน เช่น ภาษาC html java ไรงี้

kantconner67
28th September 2013, 21:31
เข้าไปใน Gateway ของ Router (กด Start ตรงช่ิอง Run พิมพ์ cmd แล้วพิมพ์ ipconfig ดู ip ช่องที่สาม 192.168.**.** อะไรประมาณนี้มาใส่ใน Address ของ Browser ใส่รหัสผ่าน Router ที่มัน Set มาเช่นของผม admin admin แล้ว Login เข้าไปดูตรงหัวข้อ Wireless ตั้งรหัสมาแล้วแจกรหัสให้คนในครอบครัวครับ)มันจะง่ายกว่า ทำไวรัสอีกอย่างอย่าไปทำเลยครับมันไม่ดี ดีไม่ดีทำเองไปเผลอกดโดนเองอีก

จขกท. เขาโดน HACK รหัส Wifi ไปแล้วหนิครับ จะไปตั้งใหม่อีกทำไม ตั้งใหม่แล้วก็โดนแฮกอีก - -*

VirusCoMz
29th September 2013, 08:58
เบื้องต้น Reset Router ก่อนครับ แล้วไปตั้งค่ารหัสผ่าน Wi-Fi ใหม่
จริงๆ เร้าเตอร์มันจะมีปุ่มปิด WiFi ไม่ใช่เหรอเค้าก็เล่นไม่ได้ละนี่
ไม่ก็ลองปรับระยะการส่งสัญญาณดูก็ได้ครับ อันนี้อธิบายตามที่ผมเข้าใจนะ เพราะไม่ค่อยเข้าใจคำถามเท่าไหร่

first
29th September 2013, 10:31
เอ่อๆ อย่างว่านะครับผมลองทำหมดแล้ว และ ตรงที่ให้ปิดwifiคงทำไม่ได้ครับเพราะคนในครอบครัวผมเขาก็เล่น(พี่เล่นเฟส น้องเล่นเกม พ่อดูข่าว ประมาณนี้ครับ) และไอที่ว่าตอนนี้ผมมีตัวไวรัสแล้วแต่ผมจะส่งไปยังเครื่องเป้าหมายยังไงครับ คือแบบ ผมสร้างขึ้นแล้วเป็นไฟล์exe ครับ(รีเครื่องใหม่ทุก5วิ)(แสกนไม่เจอ) จะเอาให้เอาเครื่องให้ช่างเลยครับ พอดีอยากจะรู้เรื่องการส่งไฟล์ไปให้เครื่องเป้าหมายยังไงครับ

Phromrat
29th September 2013, 11:08
1 เสียบแฟลตไดร์
2 ย่องเข้าบ้าน
3 เปิดคอมเขา
4 เอาไวรัสลง
5 กลับบ้าน
6 นอนตีพุง

first
29th September 2013, 11:11
เอ่อๆๆ มันทำได้ก็ดีสิครับ

beright
30th September 2013, 17:59
ไป fix MAC address ในrouter ให้routerยอมconnectกับคอมเฉพาะเครื่องเท่านั้น
ลองไปเปิดหาดูอะ พวกช่อง wireless management, access list อะไรทำนองนี้

first
30th September 2013, 20:51
อ่อครับจะลองดู