PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การลาออกจากโรงเรียน

wanjaiteeruk
29th September 2013, 16:54
การลาออกจากโรงเรียน นี้ต้องเตรียมไรไปบ้างครับ มีขั้นตอนยังไงบ้าง คือต้องย้ายบ้าน ย้าย โรงเรียนอ่ะครับ

ขอบคุณทุกคอมเม๊ล ^^

romeo007
29th September 2013, 17:00
เอ๊ะ ย้ายโรงเรียน หรือ ลาออก หรอครับท่าน ><"

29th September 2013, 17:05
เอ๊ะ ย้ายโรงเรียน หรือ ลาออก หรอครับท่าน ><"

มันอันเดียวกันไม่ใช่่หรอ หรือว่า ผมมั่ว ?

Fairy
29th September 2013, 17:06
1. วิธีนี้ง่ายสุด เดินไปหา ผอ. ซัดเปรี้ยงที่หน้า ผอ. คุณได้ออกทันใจแบบรวดเร็วไม่มีข้อซักถาม
2. ยุ่งยากหนึ่งเดินไปที่ฝ่ายทะเบียน ของโรงเรียนถามอาจารย์ว่า ขอทำเรื่องลาออก อาจารย์จะซักถามนิดหน่อยตอบไปตามตรงจะนั้นอาจารย์จะให้กรอกใบลาออก แล้วก็แนบเอกสารนิดหน่อยแล้วแต่โรงเรียน

romeo007
29th September 2013, 17:11
มันอันเดียวกันไม่ใช่่หรอ หรือว่า ผมมั่ว ?
พอดีผมลองไปถามแม่ผมอ่ะครับ(แม่เป็นครู) แม่บอก ลาออกคือจะต้องไปเรียนใหม่ปีการศึกษาหน้า แต่การย้ายคือต้องไปดูว่าจะย้ายไปต่อที่โรงเรียนไหนหรือก็คือย้ายไปเรียนต่อน่ะล่ะครับ

TAnwa1219
29th September 2013, 17:17
1. วิธีนี้ง่ายสุด เดินไปหา ผอ. ซัดเปรี้ยงที่หน้า ผอ. คุณได้ออกทันใจแบบรวดเร็วไม่มีข้อซักถาม
2. ยุ่งยากหนึ่งเดินไปที่ฝ่ายทะเบียน ของโรงเรียนถามอาจารย์ว่า ขอทำเรื่องลาออก อาจารย์จะซักถามนิดหน่อยตอบไปตามตรงจะนั้นอาจารย์จะให้กรอกใบลาออก แล้วก็แนบเอกสารนิดหน่อยแล้วแต่โรงเรียน

ตามนี้เลยครับ ไปถามฝ่ายทะเบียน จะได้คำตอบที่ชัดเจนกว่า แจ้งจุดประสงค์ไปครับว่าจะย้ายจะลาออกเพราะอะไร

neo_boss
29th September 2013, 17:34

วิธี่ที่ 1 ผมว่าถ้ามีคนกล้าทำนี่สงสัยอยากลาออกเต็มทน:o

Hann.H.killer
29th September 2013, 23:02
ไม่รู้สิครับ ผมซ้ำปวช.1 มา 3 ปีแล้ว 55555 โดนไล่ออกก่อนเลยลาออกไม่ทัน (อันนี้พูดจริงเลย) ปัจจุบันเป็นคนดีละครับ ><

30th September 2013, 01:16
ไม่รู้สิครับ ผมซ้ำปวช.1 มา 3 ปีแล้ว 55555 โดนไล่ออกก่อนเลยลาออกไม่ทัน (อันนี้พูดจริงเลย) ปัจจุบันเป็นคนดีละครับ ><

มันก็เว่อร์ไปครับ 55+