PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำยังไงให้เขารู้ว่าเรารักเขาจริงๆ

HeLinHeaVx
29th September 2013, 18:40
จะทำยังไงให้เขารู้ครับ ว่าผมรักเขาจริงๆ จริงจังด้วย อยากคบด้วยนานๆ
เพราะผมไม่เคยจริงจังกับใครเลยอ่ะครับ
ทำยังไงให้เขารู้อะครับว่ารักเขาจริงๆ
ทำยังไงให้คบกับเขานานๆ

yedtamon57
29th September 2013, 18:43
เดินไปบอกเขาว่า

"ผมรักคุณจริงๆ จริงจังด้วย อยากคบด้วยนานๆ
เพราะผมไม่เคยจริงจังกับใครเลย"

ตามนั้น

xxllollxx
29th September 2013, 18:52
ขอไปบอก ตรงๆ เลย คำตอบเค้าว่ายังไงช่างเค้า

ทำตัวเราให้มีคุณค่าก็พอ

Jizsy
29th September 2013, 20:21
ขอแต่งงาน :cool:

alexbigzzz
3rd October 2013, 09:21
ถามตามใจคุณสั่งไปเลยครับ ชอบยังไงก็บอก ทำสิ่งที่คิดว่าดีที่สุดให้เค้า
(เเต่ safe ตัวเองไว้ด้วยก็ดีนะครับ)

Ramnant
3rd October 2013, 09:27
ทำตามหัวใจเของเราเรียกร้องเลยคับ ถามหัวใจว่าต้องการอะไร ^^

ukzeroooo
3rd October 2013, 09:36
คุณจริงจังกับเขา มันก็ถูกของคุณ คุณรักเขาจริงๆ เขาก็อาจจะเชื่อ
จะคบกันนานไม่นานนั้น คุณไม่ใช่ตัวกำหนด ถ้าหากเขารักคุณจริงๆเหมือนที่คุณรักเขา ก็จะคบกันนาน
แต่ถ้าเขาคิดไม่เหมือนคุณ ก็จบ

kurolykan
3rd October 2013, 09:59
มันไม่มีอะไรแน่นอนซักอย่าง ตอนนี้คุณรักเขายิ่งกว่าตัวเอง แต่ในอนาคตอาจจะไม่ใช่ คนเราเปลี่ยนกันได้เสมอ มันเป็นสัจธรรม ผมแนะนำให้ได้เพียงแค่ว่าหาทางคบกันเบาๆ ก็พอ จริงใจ แต่ไม่จริงจัง เพราะไม่งั้นอาจได้เจ็บช้ำลึกถึงทรวง

อารมความรัก มันเป็นอารมที่เกิดจากการผสมของหลายๆ อารม+ความรู้สึกเข้าด้วยกันนะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งความรักระหว่างชายหญิง ดังนั้นเมื่อปัจจัยเปลี่ยนอะไรๆ ก็เปลี่ยนตาม เพราะตัวแปรในความรักมันเยอะ เชื่อผมเถอะ "จริงใจได้ แต่อย่าจริงจัง"

==ToR==
3rd October 2013, 10:19
เผื่อใจไว้ด้วย มันไม่มีอะไรแน่นอน

_Lucifer-
3rd October 2013, 15:01
ขอแต่งงานซะ

ampon1901
3rd October 2013, 18:14
เหนื่อยอ่ะขอบอก แต่ก็น๊ะบอกไปเลย ผมก็ตัดสินใจบอกไปแล้ว แต่ก็ต้องทำใจอ่ะ เขาบอกมีแฟนแล้วเซง ไก่

แต่เราก็ได้บอกไปแล้ว มันจะรู้สึกโล่งอกมากเลยนะครับ แต่จะแอบเสียใจนิดๆหน่อยเริ่มแรก .