PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ตามหาเกม]ใครรู้ชื่อเกมนี้บ้างครับ เป็นเกมรถถัง

Thut01
29th September 2013, 20:28
เกมนี้ผมเล่นเมื่อประมาณ 10 กว่าปีที่แล้วครับ บน PC เนี่ยแหละ
ตอนนั้น พ่อซื้อมาเล่น ก็เรียกเกมรถถังๆ ไม่รู้ชื่อเกม 555 แผ่นก็ไม่มีแล้ว

จำได้ว่า
เป็นเกมรถถังแบบผ่านด่านครับ เป็น 3D เนี่ยแหละ
เราจะเป็นรถถังคันเดียว เล่นผ่านด่าน เป็นแบบเดินหน้ายิง ด่านกว้างมาก สู้กับรถถังศัตรูหลายๆ คัน ที่มีอาวุธแตกต่างกันไป
ตอนเริ่มด่านแต่ละด่าน เครื่องบินมาส่งเรา

รถถังเราก็จะมีปืนหลายแบบ มีปืนกล ขีปณาอาวุธ ปืนเลเซอร์ และอีกหลายปืน (เท่าที่จำได้นะ)
รถถังสามารถเปลี่ยนสภาพตีนตะขาบให้วิ่งบนน้ำได้
หรือเปลี่ยนสภาพให้กลายเป็นคล้ายๆ ยาน วิ่งบนลาวาร้อนได้ ในด่านหลังๆ
จำได้อีกว่า ด่านแรก เราจะเริ่มตรงชายหาด มีปืนแค่ปืนกล ปืนกลมี 2 แบบ แบบสีฟ้ากับสีแดง สีแดงน่าจะแรงกว่า
แล้วถ้ารถถังศัครูจะระเบิด บางทีจะมีคนออกมา แล้วเราขับรถถังเหยียบคนได้

ภาพกราฟิกก็เป็น 10 ปีที่แล้วนั่นแหละครับ

ตอนนั้นผมเล่นผ่านแค่ด่านแรกเองครับ นอกนั้นพ่อเล่น ฮ่าๆ

ตอนนี้คิดถึง อยากเอามาเล่นอีก ให้จบ

ใครพอรู้ชื่อเกมบ้างครับ ? :yes

Lamuria
29th September 2013, 20:54
เห้ยยยยย!!!! มีคนค้นหาเกมนี้เหมือนผมเลยยยยย ด่านแรกชายหาด ด่านสองบุกฐานรึปล่าวว

kamay01
29th September 2013, 21:18
ใช่ิอันนี้มิ เพราะถ้าชายหา่ดผมจำได้แต่อันนี้

Panzer Elite Action: Fields of Glory

tiktee37
29th September 2013, 21:30
ติดตามครับอยากให้ จขกท เจอเกมส์ที่ตามหา (เกมส์นี้ที่รอคอย)

Lamuria
29th September 2013, 21:42
ใช่ิอันนี้มิ เพราะถ้าชายหา่ดผมจำได้แต่อันนี้

Panzer Elite Action: Fields of Glory

ยังฮ่ะยัง ยังไม่ใช่ฮ่ะ มันจะดูแนวโลกอนาคตหน่อยๆฮ่ะ

Thut01
29th September 2013, 21:49
ผมรู้แล้วครับ ชื่อเกม recoil ครับ
ใน youtbe มีแจกอยู่

แหม่คิดถึงจังเลย

ขอบคุณทุกคนมากๆ นะครับผม ^_^

Lamuria
29th September 2013, 22:04
ผมรู้แล้วครับ ชื่อเกม recoil ครับ
ใน youtbe มีแจกอยู่

แหม่คิดถึงจังเลย

ขอบคุณทุกคนมากๆ นะครับผม ^_^

ขอด้วยสิคร้าบบบบบ T^T