PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามคนซื้อ FFXIV โซน NA

hisawahiroki
29th September 2013, 23:11
พอดีเพิ่งเล่น GTA V จบ กำลังจะมาซื้อ FFXIV ผ่านบัตรเครดิตที่ Store Square Enix NA

1. ไม่มีที่อยู่ใน USA มั่วเอาไม่เป็นไรใช่มั้ยครับ
2. เห็นว่าซื้อกันแล้วยังไม่ได้ Code ทันที รอกันนานมากๆหลายวัน จนน่ากลัว แต่ตัดเงินไปก่อนแล้ว

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ottes
29th September 2013, 23:56
ผมซื้ออะเมซอนเอาครับ ไวกริบ:cool:

hisawahiroki
30th September 2013, 00:18
ผมซื้ออะเมซอนเอาครับ ไวกริบ:cool:
ขอบคุณครับ เกือบได้แล้วตอนกดซื้อใส่บัตรเรียบร้อยแต่กลับโดนบอกว่า

Game Downloads are only available to US customers
We apologize for any inconvenience this may cause you. Please continue shopping on the Amazon.com home page.

พอมีวิธีมั้ยครับ -0-

ottes
30th September 2013, 19:23
ที่อยู่ต้องอยู่ใน US ครับ มั่วเอาเลยครับ
ขอโทษทีครับผมลืมบอก

DkTaP82
30th September 2013, 19:27
ไม่เป็นไรครับ เหมือน ID สำหรับซื้อเกมทั่วไป
แต่จริงๆแล้ว ต้องการจดหมายจาก SE เพื่อนำ S/N มาเอคทีฟเกมอีกที่ของ FFXIV ถึงเล่นได้
1. ID สำหรับซื่อคีย์ (แนะนำใช้ Hotmail ไวสุด 5 นาที ใครผลาดใช้ Gmail อาจรอนานหน่อย แต่มาแน่ครับ พยามดูในจดหมายขยะด้วยอย่าเผลอลบละ)
2. ID สำหรับเล่นเกม แนะนำให้คนละอีเมลกับที่ซื้อครับ
ไม่ยุ่งยาก แค่มี VISA