PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับ Child's Play 6 Curse of Chucky [อาจมะสปอยนิดๆไม่มีผลต่อความสนุก]

NayKotic
30th September 2013, 08:24
ผมเพิ่งดูมาเมื่อคืน ในความคิดเห็นส่วนตัวผมว่าภาคนี้แหวกแนวไปจากภาคก่อนๆใช้ได้ เพราะภาคนี้อยู่กันในบ้าทั้งเรื่อง!! มีคนแค่ไม่กี่คนเองจึงทำให้ฉากการฆ่ามีแค่นิดเดียวน้อยกว่าที่ผมคิดไว้ แค่ก็ไม่ต้องเสียใจไปเพราะการตายของแต่ละคนนั้นชัคกี้ได้คัดสรรวิธีการฆ่ามาอย่าง*****มโหด โดยความยาวของภาพยนต์นั้นก็อยู่ที่ 91 นาทีหรือประมาณ1ชั่วโมงครึ่ง
สำหรับผมนะครับถ้าผมจะให้คะแนนก็น่าจะอยู่ที่ 20/10 ไปเลยผมให้เกินอ่ะ เพราะผมติดตามมันมาตั้งแต่ผมจำความได้ ผมโตมาพร้มกับชัคกี้ฮ่าๆๆ
การดำเนินเนื้อเรื่องก็เยี่ยมมาก คนที่เคยดูมาทุกภาคจะรู้ว่ามันมีความเป็นมายังไง ชัคกี้ต้องตามล้างแค้นเป็นเวลากว่า 25 ปี โดยหนังเรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่ผมดูแล้ว ผู้ร้ายทำสำเร็จตอนจบชัคกี้สามารถ****** ได้สำเร็จด้วยคาถา อเด ดูเอ ดัมแบลา ดูกันนะครับหนังมาวันที่8ตุลานะจ๊ะ

SixxTheRipper
30th September 2013, 12:09
ผมพยายามจะไม่อ่านทั้งหมดนะ เพราะยังไม่ได้ดู! 555555+

รู้แต่วา ภาคนี้คิดผิดมากที่ไๆม่เอาเข้าโรงหนัง!

ผมอยากดูมากเลยตอนนี้ มันมีภาคไทยหรือป่าว

NayKotic
30th September 2013, 14:53
ผมพยายามจะไม่อ่านทั้งหมดนะ เพราะยังไม่ได้ดู! 555555+

รู้แต่วา ภาคนี้คิดผิดมากที่ไๆม่เอาเข้าโรงหนัง!

ผมอยากดูมากเลยตอนนี้ มันมีภาคไทยหรือป่าว

ไม่มีครับ ผมดูภาคอังกฤษเอา ผมก็ผิดหวังเอามากๆเลยที่ไม่เอาเข้าโรงหนังเพราะผมจะชวนเพื่อนสาวไปดูด้วย ><