PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สาขา Multimedia กับ MediaArt ต่างกันยังไง?

SCP
30th September 2013, 11:13
ข้องใจครับ ม.6 เเล้ว ว่าจะมาสายนี้เเต่ว่า อยากรู้ข้อเเตกต่างระหว่าง
สาขา Multi กับ MediaArt ครับ ว่าต่างๆกันยังไง?

เรียนต่างกันไหม?
ค่าเทอม
ม.ที่เปิดรับ
เรียนจบออกมาเเล้ว งาน ต่างกันไหม?

ขอบคุณครับ

Golf_Basrard
30th September 2013, 11:19
ผมไม่รู้นะครับว่ามันต่างกันยังไง

แต่ค่าเทอมจะอยู่ที่ราวๆ 30,000 อัพถึงประมาน 60,000 มั้งนะครับ (ของผม 40,000)
ตอนนี้ผมเรียน ม.ธุรกิจบัณฑิต คณะสารสนเทส สาขาออกแบบเกม
ที่ศรีปทุมก็มี คณะมัลติมีเดียมั้งนะครับ มหาลัยรังสิตก็มี
เรียนจบมา ผมว่าในเมืองไทยคงยากที่จะได้งานตรงสาย หรือใกล้เคียง

ไม่อยากดูถูกหรอก แต่ประเทศเราแม้ง -*- .......
Cg เสือในละคร .... เฮ้อ ปวดใจ