PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับdota2

anawat
30th September 2013, 15:31
คือผมเล่นdota2 แล้วมันไม่ได้ battle point อะครับ มันเกี่ยวกับอะไรหรอครับ? แล้ว battle point มันใช้ทำอะไรได้หรอครับ?

satornarm
30th September 2013, 15:41
เหอ ๆ โดน Abandon ไปเกรียนไรไว้คงรู้ตัวดีนะ อย่างเช่นเล่นแล้วสู้ไม่ได้ก็ออกซะงั้น
และสุดท้าย โดน Abandon ก็จะเจอแต่พวก Abandon ด้วยกัน กาก ๆ ทั้งนั้น
ไปซักช่วงเวล 30+ รับรองไม่มีออกสักคน

jackiiez
30th September 2013, 15:44
battle point ก็เหมือนค่าประสบการณ์ exp หรือ เลเวล ไอดีเรานั่นล่ะครับ

ยิ่งเยอะ ตอนค้นแมทช์ ก็จะเจอกับผู้เล่นที่ระดับใกล้เคียงๆกัน

(แต่ผมว่าระบบมันไม่ได้ดูจากตัวเลขที่เลเวลอย่างเดียวหรอก !!!)

ส่วนถ้าไม่ได้รับ ก็แสดงว่า ติดตัวแดง หรือโดน รายงานความประพฤติแย่ๆ ที่เราไปเกรียนไว้มาก่อนหน้านี้

เช่น พูดคำหยาบ ออกก่อนเกมจบโดยไม่กลับไปใหม่ รวมถึงการจงใจวิ่งไปแจกฝั่งตรงข้ามรัวๆ

อะไรแนวๆนี้ ลองคิดดูฮะ ว่าไปก่อเรื่องอะไรมา

ดอทเอภาคแรก ไม่มีระบบแบบนี้ เค้าเลยเกรียนกันได้จัดเต็ม

แต่ ดอทเอ 2 มีระบบกันเกรียนนะคับ ระวังตรงนี้ไว้ด้วย ^ ^

anawat
30th September 2013, 19:57
อ่อ ไม่น่าละ ทำไมพวกที่สู้ไม่ได้ เขาทำเน็ตหลุดกัน ไม่ออกเกมส์

satornarm
30th September 2013, 19:59
อ่อ ไม่น่าละ ทำไมพวกที่สู้ไม่ได้ เขาทำเน็ตหลุดกัน ไม่ออกเกมส์

มันก็โดนอยู่ดีครับหลุดไปไม่ต่อเข้ามาใหม่โทษเท่ากันหนีไม่ได้หรอก
บอกแล้วว่ามันกันเกรียน

Deathbringer
30th September 2013, 20:05
มันกันเกรียน...

akablood
30th September 2013, 20:18
ปัจจุบันถ้า Level Up จะได้ของอย่างแน่นอนมา 1 ชิ้นครับ คนถึงเก็บ Battle Point กันเยอะ

ปล. แม้จะทำเนตหลุดไงก็โดนอยู่ดีครับ ไม่ว่าจะจงใจหรือไม่จงใจ ถ้าเค้า Report มาก็โดน เพราะมันทำให้รูปเกมเสีย
อย่าออกมั่วๆเลยครับ แบบสู้ไม่ได้เลยออก มันเสียรูปเกมครับ เล่นให้จบถึงแพ้ก็ยังได้ Battle Point อยู่ดี