PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับการซื้อของผ่านเว็ป

Stardust
30th September 2013, 22:24
คือผมจะซื้อของผ่านเว็ปอะครับ มันมีแบบทรูกับแบบโอนเงิน คือผมสงสัยว่าถ้าโอนเราจำเป็นต้องมีบัตรหรือป่าวครับ หรือไปโอนที่ธนาคารได้เลย (ทรูมันแพง) รบกวนด้วยนะครับ:yes

jobbyfatboy
30th September 2013, 22:35
ไปโอนที่ธนาคารได้เลยครับ แต่รู้สึกว่าตู้ฝากเงินก็โอนได้นะครับไม่ต้องใช้บัตรเหมือนกัน แต่ผมก็ไม่เคยใช้อ่ะนะ :sweat

Durex52
30th September 2013, 22:42
ไปโอนที่ธนาคารได้เลยครับ แต่รู้สึกว่าตู้ฝากเงินก็โอนได้นะครับไม่ต้องใช้บัตรเหมือนกัน แต่ผมก็ไม่เคยใช้อ่ะนะ :sweat

ถ้าไม่มีบัตร Atm หรือบัญชีธนาคารเป็นของตัวเอง ก็สามารถ ฝากเงินผ่านตู้เข้าบัญชี พ่อค้าที่จะซื้อได้ครับ แต่ถ้าเราโอนผ่านบัญชีเราจะเป็นหลักฐานบอกได้ว่ายอดเงินนั้นได้ออกจากบัญชีเรา แต่ถ้าฝากจากตู้ ก็จะเหมือนประมาณผมหยอดเงินลงไปเพื่อฝากเข้าบัญชีตัวเองจะลำบากนิดนึงเวลามีปัญหาช่อโกงครับ

shisaku
30th September 2013, 22:44
ถ้าจะโอนผ่านธนาคาร ไม่จำเป็นต้องมีบัตร ATM ก็ได้(แต่จำเป็นต้องมีบัญชี) แต่มันจะยุ่งยาก เพราะเราต้องไปติดต่อเจ้าหน้าที่ อาจเสียเวลาไปหน่อย ถ้าไม่มีคนก็แปปเดียว แต่ถ้าคนเยอะไม่ต่ำกว่า ชม แนะนำให้ไปตอนเที่ยง เพราะคนไม่มี เวลาเที่ยงพนักงานเขาไม่หยุดนะ ยังมีคนทำงาน เราก็อาศัยช่วงนี้เลย โล่งๆ

แต่ถ้าจะโอนผ่านทรูมันนี่ ก็ไม่มีไรมาก ทำตามที่เค้าบอก ง่ายและเร็ว แต่อย่างที่บอกมันแพงกว่ากันมาก ก็ลองชั่งใจดูว่าชอบแบบไหน ชอบแบบประหยัดแต่เสียเวลา หรือชอบแบบเร็วแต่แพง

แต่ปัญหานี้จะไม่เกิดถ้าคุณมีบัตร ATM ถ้ามีบัตรเข้าตู้ กด โอน จบเลย

Stardust
30th September 2013, 23:01
ขอบคุณมากครับ:yes