PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมผม มีปัญหาอะครับช่วยตอบผมหน่อย

nothamkiller
1st October 2013, 09:55
คือตอนแรกคอมผมมันก็ปกติดีอะนะเล่นเกมอะไรก็ปกติอย่างที่เคยเป็น มีวันนึงผมไปทำความสะอาดมันเอาผ้าชุบน้ำหมาดๆไปเช็ดๆแแล้วก็ ลองเปิดคอมปรากฏว่า บูทช้ามากๆ จากปกติ 40-50 วิเปิดคอม ตอนี้ต้องรอ 3-4 นาที มันเกิดอะไรขึ้นกับผมอ่า จริงๆผมไม่เดือนร้อนเท่าไหร่นะเปิดช้าอะ แต่มันเดือนร้อนตอนกระตุกด้วยอะสิตอนเล่นเกม เข้าเว็บยังค้าง - - แต่แปบนึงก็หายๆ ค้างๆหายๆ ผมคิดว่าแรมเสียเลย ถอดแรมมาตัวนึง เออมันดีขึ้นแหะ แต่ก็แรกหน่อยๆ เพราะเหลือแค่ 2 GB อะ ตกลงคอมผมเป็นอะไรแน่ ใช่แรมรึป่าว แต่ใส่ 4 มันดูแลคกว่า 2 อีกอะ =_=

สเปคคอมผม
I3 3220 3.33 GHz Ram 4 GB 1333 Graphic Card GTS 250 HD 1 TB