PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DOTA 2 เล่นกับเพื่อนยังไง ??

oops00998
1st October 2013, 12:06
เพิ่งโหลดมาตากสตรีมเมื่อวาน เล่นเป็นเเต่โหมดฝึกสอนรู้สึก ถ้าจะเล่นกับเพื่อนที่ออนไลน์ต้องไปกดเมนุไหน ขอบคุณครับ

ปล.ปกติเล่นเเต่ warcraft 3 สร้างฐานเเล้วอัดใส่กัน DOTA ไม่เคยเล่น ว่าจะลองดูบ้าง

darksilver99
1st October 2013, 12:23
ถ้าเพิ่งสมัคร เล่นโหมดฝึกให้จบ (น่าจะ 2 ด่าน) ก่อนครับ

ถ้าเล่นออนไลน์ก็ กด ค้นหา match เลือกเฉพาะ เอเชีย ครับ เซิฟอื่นอาจ ดีเลย์ ปิงเยอะ

ปล.ถ้ายังเล่นโหมดฝึกไม่จบ 2 ด่าน ยังเล่นออนไลน์ไม่ได้นะครับ

Jokibuy
1st October 2013, 12:26
ถ้าจะเล่นกับเพื่อนก็ คลิกที่ชื่อเพื่อน ถ้ามีเพื่อนกดชวนเข้าปาร์ตี้ ไม่ก็ invite party แล้วรอให้เพื่อนเข้ามาในตี้ แล้วกดหาเซิฟครับ