PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ คอมเปิดติดยากมากครับๆ

THE MIZ
2nd October 2013, 11:46
คอมเปิดติดยากมากครับๆ แบบว่ากดปุ่ม Power แล้วไฟเข้าครับ จอไม่ขึ้นครับ มันขึ้น No Signal ครับ ปิดเปิดใหม่หลายทีมากๆกว่าจะติด (ยังเปิดติดแต่ติดยากในบางครั้ง บางทีก็ครั้งเดียวติด)

ใครมีวิธีแก้บ้างครับ

sanim
2nd October 2013, 11:58
ลองดูที่ HHD หรือลองเปลี่ยน windows ดูครับ
ถ้าเปลี่ยน Windwos แล้วยังเป็นเหมือนเดิม บางที HHD ท่านอาจจะ :(

M killswitch
2nd October 2013, 17:06
เป็นเหมือนกันแต่เปิดติดนะ รีเครื่องนาน 5-10 นาทีกว่าจะติด แถมเสียงยังกระตุกอีกด้วย ต้องรีใหม่อยู่อยู่นั้น รอสักอาทิตย์นึงเสียงถึงหายกระตุก (ปิดทุกวันเน้อ)
ของผมพอจะทราบอาการแล้วว่าน่าจะเป็น HDD ของท่านก็น่าจะไม่ต่างจากผม แต่ลองลง Windwos ใหม่ดูก่อนครับอาจจะหาย ของผมยังไม่ได้ลองอะไรเลย
จากคนเคยเป็น