PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องนี้คือเรื่องอะไรครับ [ช่วยหน่อย] !!!

Real men cry
2nd October 2013, 12:13
คือ เรื่องนี้นานมากๆแล้วล่ะครับผมว่า เมื่อก่อนผมกลับจากโรงเรียน (15.30 น.) คิดว่าน่าจะ ป.4-ป.6 มั้งนะครับ (ตอนนี้ ม.4) กลับมาก็ได้ดูแค่ตอนจบหรือไม่ก็มาไม่ทันดูเลยครับ เอาล่ะผมพอจะจำส่วนหลักของเรื่องได้ดังนี้ครับ.

เป็นซีรีย์ทางโทรทัศน์ (รึเปล่า) ประเดิมเรื่องด้วย เครื่องบินตก.แล้วก็รอดตาย ประมาณ 40-60 คน (จำได้ไม่แน่นอนครับ) ทีนี้ผมก็ไม่ค่อยได้ดูเลย.มาอีกทีพวกเขาก้เจอสิ่งลี้ลับมากมายครับ.ผ่านไปอีกก็ตอนปิดเทอม (คราวนี้ดูครบชั่วโมงสักที) ตัวละครหญิงมี...กับตัวละครชาย ในสวนสัตว์.ซึ่งพระเอก (รึเปล่า) หัวเกรียนๆ แนวๆ คุณหมอก็ออกสำรวจห้องอะไรซักอย่างจนมอนิเตอร์เปิดได้ กล้องวงจรปิดก็จับภาพนางเอกกอดกับชายชู้อยู่.แล้วนางเอกก็ขอตัวไปฉี่ (ใช่ไหม...ผมจำไม่ค่อยได้.).หลังจากนั้นเปิดเทอมก็ไม่ได้ดูเลย (ช่วง ป.6 ผมชอบเที่ยวเล่นกับเพื่อนๆมากกว่า) มาอีกทีจังหวะเหมาะ เปิดไปเจอพอดี เป็นตอนที่ตัวละครประมาณ 5-7 คนนั่งแพทำเอง (รู้สึกว่าทำจากไม้ใหญ่ๆ) แล้วกำลังอยู่ในทะเล แล้วจู่ๆ พายที่อยู่ท้ายเรือก็หัก...(แล้วมันก็จบ)

ผมติดใจเรื่องนี้มากๆครับ (แล้วก็พึ่งมาอยากดูตอน ม.4) ท่านๆพอจะทราบเรื่องไหมครับ? หากมีลิงค์โหลดรบกวน PM ให้ด้วยได้ไหมครับ (หมวดนี้เขาห้ามโพสลิงค์โหลดใช่ไหม?) รบกวนด้วยครับ.ผมลองหาแล้วหาไม่ได้จริงๆ.

ขอบคุณทุกคำตอบ/ความคิดเห็น ครับ.

Onmyway
2nd October 2013, 12:32
เหมือนกับเรื่อง Lost มาก

แต่ถ้าเป็นเรื่องอื่นก็อยากดูเหมือนกัน

ไงก็ลองดู Lost ก่อนนะครับ มันคล้ายๆที่เล่ามา

wAkie
2nd October 2013, 13:17
Lost แหละครับคงไม่น่าจะใช่เรื่องอื่น

http://wp.patheos.com.s3.amazonaws.com/blogs/christophers/files/2013/05/LostPoster.jpg

Real men cry
2nd October 2013, 14:09
โอ้ว!. ใช่ครับผม Lost นี่้เอง ขอบคุณมากครับ ^^