PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครใช้เน็ตทรูเข้าเว็บแล้วเน็ตดับเป็นบางทีบ้างครับ

pong42567
2nd October 2013, 20:32
เป็นมาได้อาทิตย์กว่า ๆ ละพึ่งติดเน็ตทรูได้ 2 อาทิตย์เองเวลากดเข้าเว็บจะสุ่มเป็นบางทีที่เน็ตจะมีโอกาสดับรูปคอมตรงมุมขวาล่างจะเป็น X สีแดงแปปเดียวแล้วก็กลับมาเป็นปกติพวก Garena นี่หลุดหมดเลยครับต้องมานั่งกดต่อใหม่เรื่อย ๆ น่ารำคาญมาก ๆ

chikuva
2nd October 2013, 21:42
ต้องเช็ค 3 ส่วนครับ
เร้าเตอร์
สายแลน
การ์ดแลนของเรา

40976
2nd October 2013, 21:46
ของผมเป็นประจำครับ :sweat แต่ไม่บ่อยนะ

pong42567
2nd October 2013, 23:15
ผมลองมาหมดแล้วครับสายแลนลองเอาไปเสียบโนดบุคก็ปกติไม่มีสะดุดเร้าเตอร์ก็ไม่มีปัญหาเพราะ wifi ก็ใช้ได้ปกติหมดเครื่องอื่นก็เล่นได้ปกติ น่าจีปัญหาที่ช่องเสียบแลนแน่ ๆ ของผมเป็นแลนออนบอร์ดด้วยเพราะก่อนหน้านี้ฟ้าลงบ่อยไฟดับไป 3 ครั้งมีส่วนเกี่ยวข้องไหมครับ (ตอนนี้เลยใช้ USB wifi adapter แก้ขัดไปก่อน)

M killswitch
3rd October 2013, 20:02
ผมเป็นตั้งแต่ย้ายบ้านมาอยู่แถวร่มเกล้า เป็นติดๆดับๆเหมือนกันน่ารำคาญมากเล่นเกมส์ติดๆหลุดๆอยู่นั่นแหละ
ล่าสุดโทรไปที่ทรู งงเลยช่างมาเปลี่ยนเร้าเตอร์เสร็จก็รีบกลับทันที ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ ติดๆดับๆ
ของผม ผมว่าปัญหามันอยู่ตรงอื่นมากกว่า แบบประมาณว่าตอนโยงสายหน้าบ้านมันไม่เสถียรหรืออะไรสักอย่างนี่ล่ะ
แต่ตอนอยู่บ้านเก่าที่พระราม 2 ไม่เคยหลุดเลยนะเท่าที่จำได้ ตอนนั้น 6M เร็วกว่าตอนนี้ที่บอกว่า 10M อีก เท่าทีรู้สึกได้
น้องข้างบ้านใช้ทรูก็เป็นเหมือนกัน เปลี่ยนเป็น 3BB แล้ว ไม่หลุด ที่สำคัญฝนตกก็ยังไม่หลุด เดี๋ยวผมก็จะเปลี่ยนไปใช้ 3BB เหมือนกันล่ะครับ
น่าเบื่อกับเน็ตทรูที่ผมใช้อยู่ตอนนี้มาก กากจนรับไม่ไหว ขออภัยที่บ่นซะยาวเน้อ :heat