PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อาการสูบซี่บุหรี่ ช่วยทีครับ T^T

bank9398
3rd October 2013, 04:24
ผมพึ่งเริ่มดูด ช่วงต้นเทอม ก่อนต้นเทอมผมก็ดูด แต่ ผมจะดูดเฉพาะเพื่อนให้ เวลาไปงาน เลี้ยง ไรงี้ ผมก็จะดูด ทีั่เพื่อนให้ ส่วนมาก มาบอโร่ มิ้น ทุกครั่งผมดูดแค่ตัวเดียวพอ

แต่พอเปิด เทอม ผมก็เริ่มดูดบ่อยขึ้น เพราะ เจอเพื่อน หลายคน ที่ชอบสูบบุหรี่ กองทิพม์ LM วันเดอร์ กัญชา(มึนประจำ) บล๊า ๆ ผมไม่ค่อยรู้จัก มันก็ยังปกติอยู่ครับ ช่วง 2 เดือนแรก ผมดูด อาทิตย์นึง ไม่เกิน สิบม้วน ไม่ต่ำกว่า สามม้วน แต่ไม่ใช่ ทุกอาทิตย์

พี่ผมเขาให้ กาแรม มาครับ ผมก็ชอบลองของใหม่ ๆ อันนี้ ผมติดใจครับ แต่ผมก็ดูด ไม่มากอย่างเคย ครับ 1 เดือนแรก ผมดูดไม่ถึง 40 ม้วน เพราะผมไม่ได้ดูดทุกวัน แล้วมาเดือนกันยาที่ผ่านมา ช่วง กลางเดือน ผมดูด กาแรม ในห้องน้ำอากาศไใาค่อยถ่ายเถมากนัก ครับ รอบนี้ มึนมาก ๆ ครับ พอๆ กับ กัญชา เลย ผมเดินออกไปจากห้องน้ำ เดินเซ่แล้วก็นอนลงไปกับพื้นบ้าน ผมก็คิดที่จะเลิกดูด เลิกดูดได้ นึงอาทิตย์ ผมก็ดูด อีก แต่ ดูดข้างนอก ก็เหมือนเดิมครับ มึนเดิน เ้ซ่ ผมก็คิดว่า น่าจะเป็น เพราะ กาแรม แน่ ๆ เลย พอวันจันทร์ผมก็ไปดูด กองทิพย์ เหมือนเดิมครับ แล้วผมก็คิดว่า มัันเป็นที่ตัวผมแล้วละ T^T

bararasza
3rd October 2013, 05:34
มันหวานปากใช่ไหมถึงติดใจกาแรม

ส่วนตัวผมเลี่ยนกาแรม

ที่ต้องดูดเพราะไม่ดูดมันเหมือนขาดอะไรไปบางอย่าง

ราวกับคนที่ติดยาดม

ประมาณนั้น

bank9398
3rd October 2013, 05:38
มันหวานปากดีนะครับ กาแรม ผมก็ดูด เฉพาะวันที่อยาก
แต่ถ้าวันไหน มีเนี้อ ก็ ทั่งวัน 5555.

ballba
3rd October 2013, 06:10
กาแรมผมไม่ค่อยชอบ แต่พวกเด็กน้อยจะชอบกันมาก

ดูจากอาการแล้ว ผมว่าหนักนะ ถึงกับนอนกองพื้น

ผมว่าคุณไม่ถูกกับพวกสารทาร์นิโคตินไรงี้ป่าว

ผมว่าเลิกจะดีมากครับ

พ่อผมเป็นโรคมะเร็ง เกือบตาย เพราะพ่อผมเที่ยวกินเหล้าดูดยา

ถึงไม่บ่อยแต่มันจะสะสมครับ

ปล.ว่าแต่เขาเรายังไม่เลิกเลย 5555+

ปกติอ่ะคนเปนมะเร็งเฉลี่ยอายุ40-60ปี

และดูดเฉลี่ยวันละซอง

ผมก้ว่าจะเลิกละ แต่ขอสักอายุ 30ก่อน ยังทัน ขอซี้ดให้ชื่นใจอีก 12ปี

benlockman
3rd October 2013, 06:13
เลิกดูดเหอะครับ ไม่มีไรดีหรอก

pluggioo
3rd October 2013, 06:13
ลองเปลี่ยนไปซื้อ หมากฝรั่ง แทนครับ ช่วยได้ ถ้าอยากเลิกจริงๆอ่ะ นะ อยากดูดบุหรี่ตอนปากมันว่าง ก็หาอะไรยัดซะ

ten1942
3rd October 2013, 07:04
ลองเปลี่ยนไปเสพเฮโลอีนดู เห้ยย ล้อเล่นครับ ดูดคลายเคลียดนะผมอะ นานๆ ที อะไรไม่ดีต่อสุขภาพก็น่าจะรู้อยู่ ส่วนตัวกาแรมมันไม่ถูกับผมเลยแหละ

PheoMetalhead
3rd October 2013, 07:05
กาแรมนี่ผมอ้วกแตกเลย ผมต้องกรองทิพย์อย่างเดียว

wiriyapirat
3rd October 2013, 07:21
กาแรมผมไม่ค่อยชอบนะ มันแพง

ทุกวันนี้กรองทิพย์วันละซองครึ่งก็อยู่แล้ว

kurolykan
3rd October 2013, 07:47
ดูดบุหรี่มันก็เพลินดีอยู่หรอก แต่เกรงใจคนรอบข้างที่ไม่ได้ดูดด้วย

ส่วนตัวผมไม่ได้ดูดบุหรี่หรอก ขายอย่างเดียว แต่ตอนนี้เลิกขายไปล่ะ เหม็นบุหรี่