PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วิธีบีบอัดไฟล์เกมส์ ISO เป็นไฟล์บีบอัดแบบ .r01 .r02 .r03 เหมือน ทีม Crack เช่น RELOADED กับ SKIDROW เวลาทำเกมส์

NATPROPER
17th September 2011, 12:37
ผมได้โหลดไฟล์เกมส์มาเกมส์หนึ่ง เป็นไฟล์ ISO แล้วผมต้องการบีบอัดไฟล์เกมส์ ISO นี้ เป็นไฟล์บีบอัดแบบ .r01 .r02 .r03 ไปเรื่อย ๆ ตามขนาดของไฟล์ที่บีบอัด แต่ผมไม่ทราบวิธีการทำและโปรแกรมในการทำนั้นเป็นอย่างไร (พวกทีมทำเกมส์ชื่อดังอย่างเช่น RELOADED,SKIDROWก็ทำเวลาปล่อยเกมส์) ท่านใดมีความรู้ด้านนี้ช่วยมาแนะนำ ชี้แจง ตอบข้อสงสัยของผมทีครับ ขอบคุณมากครับ

Target
17th September 2011, 12:48
ตอนนี้ มันเป็นไฟล์ winrar ไม่ใช้หรอ ครับต้องแตกก่อนน่ะ หรือ ถ้า จะอัดให้เป็น ISO เลย ต้อง ใช้โปรแกรม Power ISO ตัวนี้ ดี แน่น ดีครับ

NATPROPER
17th September 2011, 13:10
ไม่ใช่จะเอาไฟล์ในภาะด้านบนเอาลงแผ่นนะครับ หมายถึง จะทำ ไฟลืแผ่นบีบอัด แล้วเป็นไฟล์แยกๆ หลายๆไฟล์อย่าง ภาพอะครับ

พอแตกมาก็จะได้ ไฟลืแผ่น iso เหมือนเดิม รุ้วิธีไมครับ

EnterNet
25th September 2011, 21:53
เขียนสคริปเอาครับ แล้วใช้ ไฟล์ .nfo เป็นตัวบ่งชี้ ลองศึกษาดูครับ ไม่ยาก ^^

game-game-game
25th September 2011, 23:12
เป็นผมจะใช้ winrar ในการแบ่งไฟล์ครับ โดยคลิ๊กขวาที่ ISO ที่ต้องการแบ่งไฟล์ แล้วเลือก Add to Archive... แล้วตรงช่อง Split ก็ใส่ขนาดไฟล์ที่ต้องการไปว่าจะให้แต่ละไฟล์มีขนาดเท่าไหร่ เสร็จแล้วก็กด OK ตัวโปรแกรมก็จะทำการบีบไฟล์และแบ่งไฟล์เป็นพาร์ทตามขนาดที่เราต้องการ

ปล. นามสกุลไฟลฺ์จะเป็น partxx.rar