PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิดคอมแล้วหน้าจอไม่ติดครับ

lampard1123
3rd October 2013, 17:43
ไฟที่จอติดนะ แต่มันขึ้นกรอบสี่เหลี่ยมมุมซ้ายบนว่า
analog สลับกับ digital เคยลองถอยสายมันเสียบใหม่แล้วก็หาย เมื่อนานมาแล้ว
ช่วยแนะนำทีครับ ว่าต้องแก้อย่างไร ใช้จอ led ของ samsung
ผมไม่ค่อยรู้เรื่องของ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ปล.ขี้เกียจยกไปร้าน

neroro
3rd October 2013, 17:56
หาอุปกรณืไม่เจอครับ ผมเคยใช้นะ ตั้งเป็นAuto ดูนะครับ (ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วย)

lampard1123
3rd October 2013, 18:01
หาอุปกรณืไม่เจอครับ ผมเคยใช้นะ ตั้งเป็นAuto ดูนะครับ (ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วย)

มันตั้งยังไงหรอครับ

neroro
3rd October 2013, 18:04
จะมี Menu ให้กดที่จอครับ ลองเปลี่ยนสายดูก็ได้นครับ เท่าที่รู้จะมีช่อง VGA กับ DVI ให้เสียบก็ลองหามาใส่ดูครับ
ถ้าไม่หายก็ไปดูที่การ์ดจอครับการ์ดจออาจจะมีปัญหา