PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครก็ได้ สรุปเนื้อเรื่อง Now you see me ให้อ่านหน่อยครับ

Guardian
3rd October 2013, 18:02
พอดีว่าเมื่อกี่นั่งดู แล้ว เพื่อนแม่เค้าก็มา เค้าก็เลยดังคุยกัน เสียงดังมากจนผมดูไม่รู้เื่องแล้ว แล้วก็ขี้เกียจ กอ กลับไปดูแล้วด้วย ผมไม่เข้าใจเนื้อเรื่องเลยซักอย่างง

ช่วยสรุปให้ฟังทีครับ งง = =

_SaBasTaiN_
3rd October 2013, 20:27
ผมดูจบเเล้วยัง งงๆ อยู่เลยเลยครับ โดนสตั้นคาโรงหนังเลยทีเดียวเเหละ:o

USED_JKG
3rd October 2013, 21:17
รายละเอียดมันซับซ้อน พอดูจบก็จะร้องอ๋อ

$3MiFiN@L$
3rd October 2013, 22:23
มันเป็นเรื่องที่ นักสืบ FBI ที่ต้องการแก้แค้นกับกลุ่มเป้าหมาย ที่ทำให้พ่อของนักสืบตาย เลยจับตาดู 4 คนนั้น
แล้วทำข้อตกลงว่าจะให้อยู่กับกลุ่ม ดิ อาย ตอนเมือทำภารกิจเสร็จ เนื้อเรื่องทั้งมันถูกวางแผนมาหลายปีเลย
แค่หาคนทำภารกิจ แล้วตอนจบเครดิตมี ฉากที่ให้รู้ว่าจะมีภาค 2 แน่นอน

vihog
3rd October 2013, 22:46
หนุกมากครับเรื่องนี้ผมชอบมากไปดูให้ได้นะครับแนะนำเลยถึงแผนจะไม่ค่อยซับซ้อนแต่ทำให้เราร้องอ๋อได้เลยหละครับ

TAnwa1219
3rd October 2013, 22:52
คือตัวเบื้องหลังมันให้งานพวกพระเอก ว่าให้ไปแสดงมายากล แต่วิธีการให้ไปคิดเอาเอง แลกกับการได้เข้าร่วมภาคีฯ พวกพระเอกก็วางแผนกัน และมาแสดงมายากล และตัวเบื้องหลัง
ก็จะใช้เรื่องนี้ป้ายความผิดให้ฟรีแมน เพราะมันรู้ว่าฟรีแมนต้องมาเกี่ยวโยงด้วยแน่

ปล .เพื่อนผมบอกว่า ตัวเบื้องหลังเป็นคนวางแผนมายากลนะ แต่ผมมองว่าพวกพระเอกเป็นคนวางแผน เพราะว่ามันเหมือนกันบททดสอบเพื่อให้เข้าภาคีฯ มันดูไม่สมเหตสมผลที่แค่แสดงมายากลที่ถูกคิดไว้แล้ว

ส่วนตัวผมว่า การหักมุมมันดูขัดๆยังชอบกล

vihog
3rd October 2013, 23:40
ใช่ครับผู้ที่ได้รับเลือกสี่คนต้องผนึกกำลังกันและแสดงใหเห็นถึงคุณสมบัติเพื่อเข้าร่วมภาคี

ส่วนผู้อยู่เบื้องหลังที่เป็นตำรวจอะไม่ได้คิดแผนให้แต่เป็นผู้คัดเลือกผู้เข้าร่วมครับ

pug1
4th October 2013, 20:32
ผมว่าไอ่ตัวเบื้อหลังมากกว่านะที่เป็นคนวางแผน (ต่อจากนี้สปอยนะครับ คนที่ไมได้ดุอย่าเพิ่งอ่าน ) ก็ตอนฉากแรกที่สี่คนนั้นเข้าไปในห้อง แล้วภาพมันโชว์ขึ้นมาเป็นรูปพิมพเขียวมายากล แปลว่ามันต้องถูกวางไว้ก่อนแล้ว
แล้วอีกอย่างตอนกระจกนั่น มันยังต้องบอกอีกเลยว่าต้องมีคนในเข้าไปติดกระจก ซึ่งแปลว่าตำรวจนั่นก็ต้องรุ้อยู่ก่อนแล้วว่าจะทำอะไร ส่วน 4 คนนั่น ก็เอามาเป็นตัวในการทำหน้าที่แสดงให้แนบเนียน
ไหนจะเรื่องการแก้แค้นบริษัทต่างๆอีก แปลว่าคนวางกลตัวจริงก้น่าจะเป็นตำรวจนั่นแล

pluggioo
7th October 2013, 10:35
จะบอกว่า ผมเดาถูกตั้งแต่ กลางๆเรื่องเลย นั่งดูกับเพื่อนแล้วนั่งทายกัน

saimtogo
7th October 2013, 17:23
สรุปง่ายๆ พ่อของนักสืบตาย(?) เพราะจะสร้างกลที่ไม่มีใครทำได้(กลขังตัวเองในตู้เซฟ) เหตุเพราะว่า เสียหน้าที่มีคนเฉลยมายากล (freeman)

นักสืบเลยคิดกลเป็นเวลาหลายปีเพื่อแก้แค้นแทนพ่อตัวเอง (ตำรวจคิดว่า freeman มีเกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ต่างๆ เพราะเฉลยกลได้ทุกแบบในเรื่อง)

ส่วนกลที่พวกพระเอกทำก็ เป็นกลที่นักสืบคิดเองหมด

อารมณ์เจ้าฆ่าพ่อข้า ข้าจะฆ่าเจ้า :sweat

ถ้าคิดว่าผิดไปหามาดูไป :rtfm

Namies123
7th October 2013, 19:59
กลอาจถูกดีแลนด์วางแผนไว้แล้วก็จริง แต่ถ้าคนที่มาแสดงมือไม่ถึงก็ไม่สำเร็จนะ

babokub
9th October 2013, 14:27
ผม งงอยู่อย่างเดียวนะ
สรุป กลุ่มภาคี คืออะไร ทำไมพวกพระเอกต้องอยากเข้า
หรือต้องรอ คำตอบ ที่ ภาค2 :confused:

Zidane
12th October 2013, 17:11
ตอบช้าไปป่ะ?
1.-แผนทั้งหมดในเรื่อง นักสืบเป็นคนวาง แต่ให้ 4 ฮอทแมน เป็นคนคิดในการทำ
นักสืบ อยากให้ พวกที่ทำให้พ่อเค้าตายได้ชดใช้
1.ธนาคารที่ไม่อนุมัติกรมธรรณ์
2.ตัวแทนประกันที่ไม่ยอมจ่าย(ก็เพราะการแสดงกล ไม่รู้ว่าฆ่าตัวตายหรืออุบัติเหตุ ประกันเลยไม่จ่าย)
3.บริษัทตู้เซฟที่ใช้วัสดุ สั่วๆ ในการทำตู้ทำให้ตู้พังและพ่อเค้าออกจากตู้ไม่ได้ตอนอยู่ในน้ำ
4.ฟรีแมน เพราะไปเฉลยกล ทำให้พ่อเค้าตกอับ จากที่เคยดังสุดขีด และหาทางกลับมาดังอีกจนทำให้ตัวตาย

4 ฮอทแมนไม่รู้ว่าทำงานอะไรให้ใครจนหนังจบถึงรู้ โดยมีแรงจูงใจ คือการได้เข้าภาคีย์ ซึ่งคนอื่นๆมองว่าไร้สาระ แต่จะรู้กันในกลุ่มนักเล่นกล