PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ว่าด้วยเรื่องMainboardครับช่วยผมที

neo_boss
3rd October 2013, 23:14
คือผมอยากทราบว่าCMOS error มันแก้ไขยังไงครับขนาดผมเปลี่ยนถ่านbiosแล้วมันก็ไม่หาย มีวิธีแก้ไขไหมครับและถ้าผมปล่อยไปไม่แก้ไขจะมีผลอะไรไหมครับ
ปล.ถ้าเป็นแบบนี้ผมเครมได้ไหมครับ

mini_bank
3rd October 2013, 23:41
ถ้าอยู่ในประกันเคลมได้ครับ มีผลกับวันที่และการตั้งค่าใน BIOS มันจะเด้งกลับค่า Defalut ทุกครั้งที่เราเปิด Switch ไฟไป มันก็น่ารำคาญอยู่น๊า ยิ่งหากท่านใช้ Program ที่มี Licensed รายปีแบบพวก Antivirus บางตัวมันจะแจ้งหมดอายุอ่ะครับ

chikuva
4th October 2013, 06:27
ถ้าหมดประกันแล้วลองอัพเดท bios ดูครับ